Tập Lái
23/1/08
11
0
0
45
Các bác làm ơn cho em hỏi, em được cho đôi loa cánh cửa, giờ đang nghiên cứu cách lắp vào cửa sau em Ford laser của em, nhưng không biết sơ đồ đi dây của em nó. Vậy bác nào có sơ đồ đi dây của Laser cho em xin hay chỉ em cách lắp được không ạ? Em nghe nói là laser đã để sẵn dây chờ, chỉ việc lắp loa thôi nhưng không biết cách tìm dây.
Em cảm ơn các bác nhiều!!!

Hạng F
8/8/06
6.451
20.776
113
40
haidh nói:
Các bác làm ơn cho em hỏi, em được cho đôi loa cánh cửa, giờ đang nghiên cứu cách lắp vào cửa sau em Ford laser của em, nhưng không biết sơ đồ đi dây của em nó. Vậy bác nào có sơ đồ đi dây của Laser cho em xin hay chỉ em cách lắp được không ạ? Em nghe nói là laser đã để sẵn dây chờ, chỉ việc lắp loa thôi nhưng không biết cách tìm dây.
Em cảm ơn các bác nhiều!!!

Vấn đề lắp vào thì đơn giản thôi bác ạ.Bác có thể ghé bất kỳ cửa hàng âm thanh nào thì người ta sẽ gắn cho bác(Trên OS mình cũng có rất nhiều các bác làm uy tín) Tuy nhiên vấn đề ở chỗ là lắp vào có nghe được hay không thôi.Vì bản khi bác lắp thêm Loa vào thì bắt buộc bác phải sắm thêm cái Amply để cho Công suất tương ứng với cái Loa mà bác sắp bắt vào.Còn cái dàn CD theo xe khi phát ra thì công suất cũng chỉ đủ cung cấp cho mấy cái loa hiện đang lắp trên xe thôi.

Tập Lái
23/1/08
11
0
0
45
Cảm ơn bác, nhưng vấn đề ở chỗ, em cũng võ vẽ tí kỹ thuật, với lại cũng thích tự lắp (mấy cái đơn giản) nên em muốn hỏi nhờ các bác. Chứ đem ra hàng thì nói làm gì. Cái thú là mình mày mò tự lắp ấy chứ bác. Bác xem có thể tìm hiểu giúp em rồi chỉ cho em với nhé.
Em cảm ơn bác.