Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Sáng nay em sử dụng gạt mưa, thì nước rửa kính lái không phun nữa. Em chưa hiểu nguyên nhân. Nhưng em chắc là đường ống bị chuột làm thủng rồi. Bác nào biết sơ đồ đường ống nước rửa kính (hoặc hiểu về đường đi của đường ống) cho em xin (hoặc chỉ em với) để em dò xem. Khi em bật vẫn nghe tiếng bơm vu vu. Xe em là Kia morning 2005 (KOREA). Mong các bác giúp đỡ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/2/12
695
111
43
nguyenduong109 nói:
Sáng nay em sử dụng gạt mưa, thì nước rửa kính lái không phun nữa. Em chưa hiểu nguyên nhân. Nhưng em chắc là đường ống bị chuột làm thủng rồi. Bác nào biết sơ đồ đường ống nước rửa kính (hoặc hiểu về đường đi của đường ống) cho em xin (hoặc chỉ em với) để em dò xem. Khi em bật vẫn nghe tiếng bơm vu vu. Xe em là Kia morning 2005 (KOREA). Mong các bác giúp đỡ. 
Bác xem trong Bình còn nước không , nếu còn ít quá cũng không bơm
Bác lấy cây Kim nhỏ thông đầu xịt nước , chỗ nước phun lên kính lái đó
Nếu chưa được nữa thì gọi em, em chỉ típ

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Trong xe em khi nào ước rửa kính cũng full bác ạ. Em châm thường xuyên. Em đã thấy ống bị chuột cắn ngay bản lề nắp ca pô. Không biết nối ống như thế nào. Vì đầu dưới bị rơi vào "má xe" bên phụ rồi. Không biết tháo chắn bùn ra có luồn được dây không? Hay phải tháo má. Cái nguy hiểm là em phát hiện thấy thức ăn của chuột nằm gần họng gió điều hòa (Sao mà gió không hề có mùi, chắc nó mới vào đây). Không biết có cắn gì nữa không? Em phải tìm đồ điệt chuột đã. Khổ quá các bác ạ

Hạng C
4/2/12
695
111
43
nguyenduong109 nói:
Trong xe em khi nào ước rửa kính cũng full bác ạ. Em châm thường xuyên. Em đã thấy ống bị chuột cắn ngay bản lề nắp ca pô. Không biết nối ống như thế nào. Vì đầu dưới bị rơi vào "má xe" bên phụ rồi. Không biết tháo chắn bùn ra có luồn được dây không? Hay phải tháo má. Cái nguy hiểm là em phát hiện thấy thức ăn của chuột nằm gần họng gió điều hòa (Sao mà gió không hề có mùi, chắc nó mới vào đây). Không biết có cắn gì nữa không? Em phải tìm đồ điệt chuột đã. Khổ quá các bác ạ
Nếu như vậy thì khi Bác bơm nước rửa kính thì nước sẽ phun ngay chỗ đây dẫn nước bị chuột cắn, có đúng không ạ
Bác gọi em 0989.514.584

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
blackleeche nói:
Bác phải xử lý gấp chứ nó mà cắn hết dây là mệt đấy
Ngày hôm nay em đang lên phương án mua keo, mua bẩy, mua sợi inox về đan lưới chặn cửa gió điều hòa Bác ạ. Em lo mà mất cả ngủ đây.

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Nguy hiểm quá các bác ah. Nó vào cả hốc gió điều hòa. May mà chưa cắn phá gì. Em đã dọn sạch sẽ và mua lưới inox về bịt mấy chỗ rồi. Em cũng mua keo về rãi dưới gầm mỗi khi cho xe vào gra. Keo hiệu quả thật. Rãi khoãng 1h là có ngay một chú dính. Sau không thấy nữa. Em tạm yên tâm kê gối ngủ rồi.
Cụ nào có GR cứ cho xe vào sát góc và rãi keo hai phía con lại ấy. Kiểu gì cũng bắt được vài anh TÍ.

Tập Lái
30/8/13
22
2
0
Mèo không hiệu quả đâu bác ạ, bác bắt con rắn hổ mang thả vào hiệu quả hơn nhiều, khi nào không thích nữa bác đem ra làm thịt nhậu