Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em không biết Hilux ngon cỡ nào nhưng em chạy thử Fortuner (cùng khung gầm Hilux) và Everest (dựa trên Ranger) cảm nhận là Everest chạy ngon hơn:D

Toyota Việt Nam nổi tiếng là "ăn dầy" nên cắn xén tùm lùm và trọng lượng cũng giảm hơn 500 kg.. còn Hilux là xe nhập khẩu nguyên chiếc bác bác ạ..:D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
TOY nói:
Lão Đâm định đổi xe à?
Làm con Hilux Vigo đi, em qua "bay" chính cho ;)

Em phân tích bác thấy rùi đó, Dmax luôn là lựa chọn số 1 của em dù có thua Hilux về thương hiệu và công suất máy. Hilux nhìn hơi đồ sộ, so với Dmax kiểu Arnold với Brad Pitt. Còn nếu máu mà độ như Dmax 1 hay Myzo nữa thì...

Nói theo giải Anh thì: Triton-Dmax-Ranger-Hilux như Arsenal- Chelsea- Liverpool-MU

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
Em cũng bỏ một phiếu cho Dmax, bất luận thằng isuzu vn nó chuối thế nào! Hilux cũng là một lựa chọn tốt cho dòng xe bán tải, nhưng vì nó là thương hiệu toy nên chảnh quá!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
LAC5675 nói:
Em cũng bỏ một phiếu cho Dmax, bất luận thằng isuzu vn nó chuối thế nào! Hilux cũng là một lựa chọn tốt cho dòng xe bán tải, nhưng vì nó là thương hiệu toy nên chảnh quá!

Phải nói là quá chảnh luôn ..:D

Tập Lái
12/10/09
36
0
0
thậy sự mà nói , dmax chỉ dơ 1 đều là máy rất ồn , đề ba thì lì máy , nhưng bù lại u điểm của dmax rất nhiều , 12 long đã dùng dmax trọc offroad hơn 7 lần , lội nước qua khỏi kính trước xe , leo đồi dóc cao trơn trọt ,qua bùn ,leo núi cao ,thẩm chí chạy lên đồi cát ở mủi né , vẩn đạt được hiểu quả 90%, còn chạy caravan lào ,campuchia,thaland ,tốc độ 130 đến 150 vẩn bình thường , 12 long đã từng chạy thử đường cà ná lúc 2g sáng ,tốc độ chạy đến 160km/h vẩn ổn , lúc đó bị csgt thổi lại làm biên bản , 3 ngày sau , nhận được giấy mời của sgtvt mời lên lập biên bản và tịch thu tất cả chính chỉ ,bằng cấp , bằng lái , và đi học lại từ đầu , lúc lần đầu , lần 2 đi off road chưa biết cách chạy nên kg hiệu được tính năng , nhưng hiện giờ học được nhiều kinh niệm , nên mới dám bình luận , hiện nay 12 long vẩn kiên trị để nguyên bản để chạy , dù offroad , ca ra van , dạ ngoại , leo núi , chạy cát , kg độ thêm 1 dụng cụ nào khác ,

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Máy ồn ngoài xe thui bác Long Nhất Nhì nhỉ, còn trong xe thì đã khác hẳn với các dòng Hi-Lander rồi do công suất máy đã lên 134 HP thay vì 81 HP. Nhưng qua khỏi tốc độ 80km/h thì sẽ như xe xăng. Và tiếng ồn từ gầm của Dmax hầu như k có, kể cả chạy chậm, phần cách âm gầm rất tốt.

Còn về rung thì gần như ổn, các bác có thể bật máy xe, để thử chai nước trên vô lăng sẽ thấy mặt nước rung nhè nhẹ thôi. Tất nhiên k thể so với xe xăng.

Xe bác 12long MT nên chạy được tới 160, còn AT thì chừng 140 là hết cứt.

Nhược điểm của Dmax là hệ thống cầu điện tử ưu việt có thể bị ngập nước, cách xử lý là dời lên cao. Tiếp đến là nhược điểm chung dòng Pick-up là nhún hơi xóc, thay thế bằng phuộc xịn chừng 400-600 US là xong. Có thể enjoy trip.

Tập Lái
12/10/09
36
0
0
để thử xem dmax còn đặc điểm gì thêm kg , nói thì nói vậy thôi , nếu mấy bác nào ham mê offroad , nên độ thêm những thứ cần thiết như tờ , dây cáp cứng và dây mền , ống thở lúc qua suối , cản trước lúc vào rừng , đồi cao nhiều cây nhỏ tìm đường để đi , thay phụt nhúng ,vỏ xe để nâng thêm độ cao ,phong hờ kg bị đội gầm lúc qua những đường bùn , hố , số tiền độ ra 1 lần tuy hơi nhiều , nhưng tỷ lệ bị phạt cứu hộ rất ít , tính lâu dài , tiền phạt còn nhiều hơn tiền độ , như vừa rồi , f 1 chỉ sơ xuất tý thôi , bị mất hết 2 chai , nếu f1 bị phạt tiếp vài lần như vậy , các bác tính thử , thứ nào lợi hơn nè

Hạng F
9/3/06
6.463
3.459
113
Sì Gòn
4 em này quả là kẻ tám lạng người nửa cân, nhà ông cậu có 2 em Ranger em thấy cũng ok, còn kiểu dáng thì em đánh giá cao thắng Triton nhất. Nhưng tổng kết lại các điểm thì em thấy Dmax là ngon nhất trong 4 em.

Hạng C
8/8/09
923
150
43
41
mọi người có một quan điểm riêng và sở thích riêng. Thông số kỹ thuật chỉ để ta kham thảo thôi. Cái quan trọng là biết mình thích cái gì ở e nó. E thì thích triton thôi, chạy rất ổn định như Dmax, còn toyota thì chỉ là thương hiệu.

Hạng B2
19/8/09
418
12
18
Các Bác cho E hỏi ngu 1 tý: Sao không thấy các Bác so sánh:
- Pajero - Mitsubishi
- Land Cruiser - Toyota?