Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Trước khi quyết định mua Camry 2.4, em cũng rất đắn đo và so sách 2 dòng xe trên. Không hiểu sao hàng NK thiếu rất nhiều option nhưng lại có giá bán ra mắc hơn vài ngàn , hàng NK chỉ hơn cái SunProof và được trang bị túi khí 2 hông. Một rủi ro khác là người mua bỏ ra số tiền lại không có được dịch vụ bảo hành. Về cảm nhận lái thì cũng không khác nhau.

Cũng xin các bác lưu ý, đối với dòng Camry ở Mỹ chỉ là dòng xe bình dân và phổ thông, còn Camry Châu Á là dòng xe cao cấp.

Xét về dáng về bề ngoài, hàng VN có phần bề thế còn hàng NK thì trông thể thao!

Phần gương chiếu hậu thì ..thì LD hơn hẳn, có chỉnh điện và đèn báo rẽ trên gương. Còn hàng NK cứng đơ.

Dưới nắp Cap hàng VN trông đẹp đẽ hơn...

Hàng NK thì thiếu thẩm mỹ quá

Hộp số hàng NK cũng thuôc đời cũ .còn Camry VN có chế độ Sport +/-

Nội thất hàng VN cũng hơn hẳn, ghế da, ốp gỗ sang trọng. Hàng NK thì ghế nỉ

Phần Vô Lăng hàng VN có thêm chức năng điều khiển điều hòa tự động, màn hình đa thông tin hiện thị nhiệt độ, cảm biến báo ze trước và sau. Còn hàng NK thì điều hòa chỉnh tay không tư động, không cảm biến và màn hình hiện thị đa thông tin.
Hàng VN

Hàng NK

Hàng VN có thêm học lạnh phía sau, khá tiên lợi.. còn NK thì không có??

Xin các bác cho thêm ý kiến cảm nhận của mình khi chọn mua Camry VN hay Camry NK!

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
RE: So sánh Camry 2.4 LD và Camry 2.4 Mỹ - hình ảnh

Xe Camry LD là xe Aurion , cũng thuộc loại đỉnh của Toyota ở thị trường Úc, nghe nói nó mắc hơn Camry Mỹ .
Opts của nó cũng nhỉnh hơn nhiều, thua mỹ cái pọc đẹp và cái cửa nóc thôi .

Vote 1 phiếu cho hàng LD :)

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

các bác ơi, chiều nay em đăng nhập vào forum thì thấy hiện tượng lạ, máy thì chỉ mỗi em xài nhưng khi em vào thẳng thì lại hiện ra nick của stellheart là sao hả các bác. Em thoát ra rồi vào lại thì mới là nick của em, em ko biet cách post file word nên mong các bác bày cho

Nếu cho em sự lựa chọn thì em sẽ chọn Cam LD
1 phiếu cho em nó

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

em thấy hàng LD có cái đầu rất ngầu và sang trọng,xe non lại lớn hơn NK nữa,nội thất và bảng đồng hồ LD cũng hơn hẳn,đèn sau LD có LED nhìn đẹp còn NK kô có:)
em cũng vote cho LD 1 fát

Hạng C
7/3/07
759
153
43

em xin đính chính bác lơ là nội thất của xe LD không có bọc gỗ,đó chĩ là meka sơn giả gỗ thôi.:D
em cũng vote cho hàng LD,hơn hẳn về trang thiết bị cũng như nội thất,và cả bề ngoài(cái này thì theo ý thích của em thôi)

Hạng C
7/3/07
759
153
43

à,em không biết mấy bác có cam 2.4 LD cảm thấy sao chứ em phát hiện 1 chuyện khi chạy con xe của em như sau:em chạy ở chế độ S và gạt lên số 5 chạy em thấy đồng hồ báo tiêu hao nhiên liệu ít hơn so với chạy ở chế độ D
em thấy chạy ở chế độ S vòng tua máy thấp hơn so với chế độ D.nên em toàn để S chạy.Mấy bác có thấy như vậy ko?

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

vote cho hàng LD, cái j cũng hơn hàng nhập khẩu, nội cái hộp số không thì cũng đáng đồng tiền rùi (nhớ kỳ bên box GM DW nội LTA với LTZ không các bác đã la qua trời rồi) kể cả mấy cái hình bác lơ post thì hàng LD cũng chất lượng ảnh đẹp hơn hàng NK (bác lơ chắc thiên vị rùi)

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Sau khi xem bác post lên thì em thấy CAM VN có vẽ đẹp hơn một tí. Vậy sau khi bác đã thử cưỡi 2 em nó thì bác thấy thế nào? Bác có thể cho cảm nghĩ được không ạ. Nếu mà cả sau khi cưỡi mà trội hơn CAM nhập chắc em CAM VN sẽ được chọn làm vợ cho nhiều bác rồi đây!

Thanks bác đã cho 1 sự so sánh thực tế! :D

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

bác OTOsg : cho em hỏi bác lấy cảmy 2.4G bao nhiêu tiền vậy thánk bác :D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Em nghĩ giá cam nhập cao là do mình đóng lúa cho các garage nhập xe (điều này hợp lý, thuận mua vừa bán) và tâm lý chuộng xe nhập của chúng ta. Nhưng rõ ràng giá xe Cam nhập đã từng xấp xỉ 80k rồi rớt xuống hơn 50k (mặc dù thuế có giảm nhưng không có ảnh hưởng tới 30k) cho thấy thị trường định giá lại xe. Nhưng với đồ chơi như vậy mà giá vẫn ngang Cam LD chứng tỏ vẫn có price premium cho xe nhập.