pnp confirmed
Hạng C
14/6/11
503
1
18
47
SAI GON

Theo em biết sau khi GM thâu tóm Deawoo --> GM-Deawoo. Ở VN, Do GM-Deawoo không được dân ta chuộng lắm nên thời gian gần đây hãng này đã quyết định lấy lai thương hiệu Chevrolet để kinh doanh tại VN.
Các bác từng trải nghiệm hoặc có kiến thức liên GM cho em hỏi: Cách âm của Lacetti CDX (GM Deawoo nhập khẩu), Chevrolet LTZ, Chevrolet LS, LT. ( GM liên doanh)
có khác nhau nhiều giửa các em này không?
(em không nói đến dung tích xilan của động cơ)
Thanks!!!!

Hạng B2
26/11/13
345
34
28
43
Khác nhau rất rất là nhiều bác ạ, mà nếu so thì phải so Cruze LTZ và Lac CDX mới ngang nhau.
2 dòng này thì nói chung chạy khá đầm, nhưng xe nhập cách âm rất êm, cỡ cũng 9/10 so với Camry LD 2008.
Còn Cruze LTZ chạy lên khoảng hơn 40km/h nghe tiếng lớp vọng vào khá lớn, giống y như Civic vậy đó bác.
Nếu bác có chạy thử và test nhớ tắt nhạc đi nhé, chạy cùng 1 đoạn đường mới cảm nhận được.
Mà bác hỏi chắc bác có ý định mua rồi, nếu mua thì mua xe nhập thôi, lăn tăn gì nữa bác.
Nhanh có xe ăn tết nhé.

pnp confirmed
Hạng C
14/6/11
503
1
18
47
SAI GON
Thanks bác, em đã đi Civic, focus (liên doanh, focus cách âm tốt hơn Civic chút xíu) nên cảm nhận được!
Em thấy form CDX & LTZ đẹp, hiện đại.

Tập Lái
19/11/13
27
0
6
Em thì chưa được thử qua hết các xe bác nói nhưng em đang đi con Lac CDX (nhập) thì cảm giác là rất ồn, em đang gom lúa để thay 4 quả lốp Michelin primacy 3ST mà ko biết có cải thiện được gì nhiều ko. Thêm nữa là máy lạnh khá yếu, đi buổi trưa để lạnh hết cỡ mà người vẫn nóng hừng hực :cool:

pnp confirmed
Hạng C
14/6/11
503
1
18
47
SAI GON
Ồn cũng có thể do lóp xe...còn về máy lạnh em cũng nghe nói thế, thực hư thế nào mời các bác đã dùng cho ý kiến!

Tập Lái
19/11/13
27
0
6
Vâng em nghĩ có thể do bộ lốp handcook theo xe đã lão hóa, mà xe em cũng mới đi được khoảng 35k thôi. Nhưng nghe nhiều bác tư vấn thay lốp michelin có thể cải thiện được khoảng 70% nên em cũng ráng chơi 1 phát xem sao chứ "cưỡi ngựa" nhiều cũng hơi đuối. Nhưng nhìn chung em đánh giá Lac CDX nhập chạy khá ngon, ít hỏng vặt, kiểu dáng đẹp và phù hợp trong tầm giá.

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
E chỉ nghe tiếng máy vọng vô khoang lái rõ ồn, y như coi Tv đang chạy xe công thức 1 vậy, ngồi trong khoang lái nghe tiếng động cơ không, e thường để nhạc to át đi , xe em ltz liên doanh ạ.
Quên , còn 1 tiếng động nữa theo em là chuối cả nải với bọn GM này, đó là tiếng thắng đĩa khi de (số lùi) ! Nghe hú hú ghê lắm !

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
e từng đi mấy con này nên cũng bít chút chút... cách âm thì e thấy thua xa con Leganza hồi trc của e,nhưng ngon hơn civic và vios.hj...ngang ngửa với altis 2009.còn altis đời sau hok biết.nói chung chạy cũng ổn.e tính ốp lớp cao su bảo ôn zô 4 hốc bánh xe chắc oki lắm

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Em chạy Cruze LTZ thấy cách âm ổn,và CDX thì cách âm tốt hơn tí,về máy lạnh thì đặc thù của Cruze/CDX nó thế,cứ 3000 km về sinh lọc gió máy lạnh là lạnh teo chim,còn cứ để 5000km mới vệ sinh thì nóng là đúng ạ,nói thêm là từ cuối 2011 trở đi , trên toàn thế giới đã không còn chữ Lacetti CDX (Cruze ở thị trường Hàn),vì theo đúng hợp đồng sau 2 năm mua lại Daewoo thì GM có quyền bỏ chữ Daewoo đi ạ,và thực chất GM nó muốn bỏ chữ Daewoo đi lắm chứ chẳng thơm tho gì mà giữ chữ này. GM mua lại Daewoo cũng là 1 phần trong chiến lược phát triển dòng GM ở Châu á thôi. Cruze từ thiết kế đến máy móc đều do GM thiết kế và sản xuất (duy nhất ở VN dòng LS dùng máy Daewoo,còn từ LT (nay đã dừng sx),LTZ đều dùng máy Ecotech của GM)

Tập Lái
1/4/13
47
0
0
Cruze thay bốn lốp Michelin 3ST đi sẽ khác hẵn so với lốp cũ. Tiếng bánh nghe rất nhỏ, chỉ ở đường nhám mới nghe tiếng rào rào. Mình đã thay 4 cái một lúc hết 8tr200, thay xong thấy đáng đồng tiền! Đi êm hơn cả chiếc Cam LE nhập với lốp cũ!