Bị Bấm 1 lỗ
9/1/07
222
0
0
Tp.HCM
2 chiếc này ngang ngửa về giá cả, các cao thủ so sánh giúp em nhé, có vẻ về doanh số FE đang nhiều hơn nhưng ngựa phi đường trường, em Captiva cũng đang lên nhanh như diều gặp gió.

Nếu có khỏang 32 ngàn Mẽo, các cao thủ sẽ lấy em nào nhỉ?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: So sánh giữa Captiva và Ford Everest

Lấy Cap đi bác ơi, đang là thời trang. FE thì cũ rồi.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

độ bền thì em chưa biết, nhưng FEvr kém Cap nhiều: côn, số, tay lái cáp nhẹ hơn, FEvr điều hòa cơ, ko có bảng đa thông tin, mỗi tội Fevr chạy dầu là điểm ngon hơn, nội thất Fevr kém Cap nhiều

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

2 thằng đều Mẽo cả, mà dáng Cap vẫn ngon hơn nhiều, Fevrmáy dầu đi ô nhiễm môi trường lắm bác ơi

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: NNS

độ bền thì em chưa biết, nhưng FEvr kém Cap nhiều: côn, số, tay lái cáp nhẹ hơn, FEvr điều hòa cơ, ko có bảng đa thông tin, mỗi tội Fevr chạy dầu là điểm ngon hơn, nội thất Fevr kém Cap nhiều
Bác nói thế nào chứ , máy xăng lại kém máy dầu à . Em Hyudai SF của em cuối cùng đổi sang máy xăng rồi bác ạ , em tham khảo thông tin mọi người đều khuyên máy xăng bốc hơn, êm hơn , và chi phí bảo dưỡng ít hơn . Còn về khoản tiết kiệm chắc chắn máy dầu ok hơn nhưng em ngày đi làm cả đi cả về chưa đến 20km thì tính ra ko hết bao nhiêu. Vì vậy em đổi sang máy xăng rồi bác ạ , theo lời khuyên của bác Capenter cứ chon em nào bốc lửa nhất mà chơi ....:D:D

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

Cap đi bác, em thêm 1 phiếu cho cap.
Ruột gan em không rành chứ nhìn bên ngoài cap ăn đứt Ever

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

CAP thôi, FE bán nhiều hơn đơn giản vì CAP chả có xe để bán :)

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trong mấy chiếc 7 chổ em thấy mỗi Captiva là đẹp

Hạng B1
24/10/05
96
1
8

Các bác so sánh Everest và Cap thế có khập khiễng không ? CAP là dòng SUV hẳn hoi, Everest được cải tạo lại từ dòng Pickup Ford Ranger mà bác. Everest làm sao êm và đầm bằng CAP được. Tuy nhiên đối với người kinh doanh thì Everest là lựa chọn số một vì: Rộng rãi, máy dầu (tiết kiệm nhiên liệu) nhưng lại rất êm.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: NNS

Bác nói thế nào chứ , máy xăng lại kém máy dầu à . Em Hyudai SF của em cuối cùng đổi sang máy xăng rồi bác ạ , em tham khảo thông tin mọi người đều khuyên máy xăng bốc hơn, êm hơn , và chi phí bảo dưỡng ít hơn . Còn về khoản tiết kiệm chắc chắn máy dầu ok hơn nhưng em ngày đi làm cả đi cả về chưa đến 20km thì tính ra ko hết bao nhiêu. Vì vậy em đổi sang máy xăng rồi bác ạ , theo lời khuyên của bác Capenter cứ chon em nào bốc lửa nhất mà chơi ....:D:D
hik, bác Mrpinocio lạ gì em nữa mà phải hỏi? các bác kinh doanh, em công chức, đi xe đi làm chỉ tốn tiền chứ ko làm ra tiền nhờ con xe, nên với bản tính con nhà nghèo, đành thích loại tiết kiệm hơn. chỉ vì Cap đẹp quá, đành nghiến răng.
nhưng theo em thấy, xe máy dầu mà dưới 70K $ thì chả ngon lành gì. em không hiểu lắm về công nghệ chế tạo, nhưng mấy cái xe máy dầu vn sản xuất chạy như công nông. trong khi đó em có mấy đối tác chạy xe nhập nguyên chiếc, xe êm chả kém gì máy xăng.