Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nghe xe CR hiện nay có nhiều vấn đề cập ở Thái Lan rồi thì phải. Song ở Việt Nam thì có vẻ ít nói tới hơn.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Sao anh lại xỉa xói xe thánh. Kẻ mua xe thánh là kẻ bất chấp tiền xăng để dc rẻ tiền bảo dưỡng và dc bán lại gần bằng giá xe mới mà :D
Ghét cái là họ chỉ tung hô cái chử bền rồi xỉa xói các hãng khác. Trong khi xe của thằng Toy cũng thuộc dạng bợm nhậu thì mấy ông đó lờ đi.

• Like
Reactions: Knsvn
Tập Lái
6/4/12
9
14
3
Thanks các bác nhiều, dạo này e busy quá nên cũng chưa quyết định được. Em mới có bằng thôi nên mấy cái thông số này nọ hầu như mù tịt, chỉ bik cái nào nhìn ưng mắt, nhiều options an toàn và lái thấy ổn thì chọn thôi. Hiện tại thì e vẫn nghiêng về em Santafe 2019 hơn, nhưng nghiệt cái e cần xe trong năm lái cho cứng tay tết còn đi xa, mà theo tình hình sale nói chắc pải tới tháng 2/2019 mới có xe làm em nản mất :(. Chắc e sẽ chọn con CX5 2.5 chạy trước vậy, sau này tính tiếp.

Hạng B1
29/8/18
50
6
8
30
Thanks các bác nhiều, dạo này e busy quá nên cũng chưa quyết định được. Em mới có bằng thôi nên mấy cái thông số này nọ hầu như mù tịt, chỉ bik cái nào nhìn ưng mắt, nhiều options an toàn và lái thấy ổn thì chọn thôi. Hiện tại thì e vẫn nghiêng về em Santafe 2019 hơn, nhưng nghiệt cái e cần xe trong năm lái cho cứng tay tết còn đi xa, mà theo tình hình sale nói chắc pải tới tháng 2/2019 mới có xe làm em nản mất :(. Chắc e sẽ chọn con CX5 2.5 chạy trước vậy, sau này tính tiếp.
Bác không cân nhắc Everest à hehe

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Ghét cái là họ chỉ tung hô cái chử bền rồi xỉa xói các hãng khác. Trong khi xe của thằng Toy cũng thuộc dạng bợm nhậu thì mấy ông đó lờ đi.
Hôm em đi vá lốp đứng chờ có ông đi vios gặp ông đi k3 thì ông vios khen xe ông rẻ hơn nhưng cái chất xe nó vẫn hơn đấy. Toyota thì có cái gì đâu nhỉ, tôn vỏ mỏng, lái bồng bềnh, option ít, kém an toàn, túi khí bền, giá cao... Chỉ là dòng xe bình dân mà các ông quan trọng hoá bản thân quá. Giờ chỉ các ông cơ quan doanh nghiệp và những người có tuổi, hoặc ở quê hay mua thôi. Đặc biệt là những người thích bán lại đỡ mất nhiều tiền. Còn phân khúc dành cho nhà giàu thì người ta vẫn chọn Mer vì an toàn chứ đâu chọn Lexus vì giữ giá.

• Like
Reactions: kevin_Kien
Tập Lái
18/7/18
32
10
8
EM đã ngồi thử CRV. Bản full, nói thật là em thất vọng về chất liệu của nội thất, da ghế mỏng, nhựa ọp ẹp, chi tiết thiếu tinh xảo, ko chắc chắn.
Được cái tiếng là xe nhập, nhưng nhập Thái em nghĩ ko hơn gì VN đâu ạ. Bác ko gấp thì nên chờ Santafe về rồi đi chạy thử, cảm nhận và quyết định. Chúc bác mua đc xe ưng ý.

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
40
Hầu hết các đại lý nhận gạch cho Santafe rồi đó bác, t11 xe về tới kh, qua t7 âl e cũng đi cọc, nếu về Ok thì lấy ko thì nhận lại cọc, 10tr thôi bác

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
40
Vậy thì bác cứ chọn thứ 7, CN thuê xe đi chơi xa nhé.
Vừa nâng cao tay lái vừa sau này chọn xe dễ hơn.
Bác cứ thử lần lượt từ : Innova, fortuner, CRV, X trai, CX5, Everest, KIA Sorento, Santafe.
Thử hết đám này thì chắc chọn xe không nhầm nữa đâu.