Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
CUV mà k có 4WD hay AWD nếu trong cùng tầm giá giữa 2 sản phẩm thì bác loại là vừa. Nhiều bác nghĩ AWD hay 4WD không quan trọng khi đi phố nhiều nhưng với 1 con xe gầm cao thì cái đó lại gần như là option cần thiết nên mức giá giữa các phiên bản mới có sự chêch lệch nhiều.
Với những xe trọng tâm cao như thế nếu chỉ dẫn động FWD thì khi gặp đường trơn trượt hay xử lý tình huống bất ngờ k bao giờ an toàn bằng AWD. CR-V giá gần như cao nhất, bán hàng thì nâng giá mà option cần thiết lại cắt tốt nhất là quên nó đi.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Tư vấn vào trọng tâm cho bác chủ:
Bác mua xe là phải chạy thử là rất đúng, cx5 rồi, crv sắp, santafe chưa thử vì kh có xe, nhưng sao bác không thử santafe mẫu cũ để biết về động cơ, khung gầm ,. Vv ai hơn ai, chắc chắn là santafe 2019 ngon hơn 2018 nhiều.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Chọn Everest đi bác, xe này 7 chổ nên rất rộng rãi thoải mái, cách âm tốt, đầm chắc, đi xa không mệt (em chạy xe đời cũ thấy vậy, đời mới chắc là còn ngon hơn).

Tập Lái
27/4/18
31
42
18
40
... Em thì khoái xe 5+2 để lâu lâu có ông bà vào thì không phải đi taxi hoặc grab. Mong các bác cho e vài lời khuyên

Thíc thế thì bác lấy con Ỉn Venture đi, bảng màu đỏ cũng trẻ trung, rộng rãi, đi picnic hay đi đâu cũng dư chổ cho nhà bác, giá lại rẻ thêm vài option nữa là cũng ngon phết.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em đọc mấy chỗ nói Santa fe 2019 có nâng gầm. Em thắc mắc không phải phuộc khí nén thì nâng gầm thế nào. Các bác đừng ném đá em.

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Tui đã chạy thử Crv ở Honda Tiến Phát quan 2. Họ cho tui chạy thử trên cao tốc long thành-dầu giây.khi chạy trên tốc độ 80 km/h, tay lái xe nhẹ tênh,không chắc chắn,tạo cảm gác không an toàn.tui chạy về xong là từ bỏ ý định mua xe Crv
Em thì xe nào hộp số cvt thì thôi không thử nữa. Cứ như là có xác mà không hồn vậy. Cảm giác lái tụt hết hứng

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
25/12/13
287
261
63
275/77 Quang Trung, P10, GV, HCM
Crv là CUV còn san là SUV. SUV dĩ nhiên là rộng hơn CUV. Nếu là mình, mình chọn San. Dù gì, San vẫn nhiều options hơn CRV. Tâm lý người Việt vẫn thích xe Nhật! Nhưng về cảm giác lái San hơn nhiều!
- xe CRV giờ đặt theo em biết phải qua 2018 mới có xe!
- Chúc bác chọn dc xe ưng ý!

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Crv là CUV còn san là SUV. SUV dĩ nhiên là rộng hơn CUV. Nếu là mình, mình chọn San. Dù gì, San vẫn nhiều options hơn CRV. Tâm lý người Việt vẫn thích xe Nhật! Nhưng về cảm giác lái San hơn nhiều!
- xe CRV giờ đặt theo em biết phải qua 2018 mới có xe!
- Chúc bác chọn dc xe ưng ý!
Giờ em mới biết san là suv chớ. Tưởng cuv ko hà. :D

• Like
Reactions: Quocdp