Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Chọn Everest đi bác, xe này 7 chổ nên rất rộng rãi thoải mái, cách âm tốt, đầm chắc, đi xa không mệt (em chạy xe đời cũ thấy vậy, đời mới chắc là còn ngon hơn).
Everest và phò tủ thì phải kêu người nha theo ngồi thử kẻo mua về mà có người bị say xe thì khổ. Em đi sedan với cuv ko sao nhưng đi phò tủn chừng 5km là thấy đau đầu, bản cũ hay mới đều vậy, chắc do hệ thống treo. Everest bản cũ em cũng bị như vậy nhưnng sau 10-15km lận. Everest bản mới em chưa đi. Bà xã em cũng bị vậy luôn. Em ngồi ghế phụ kế bên tài. Vợ em ngồi hàng giữa.

• Like
Reactions: Huynh hoang anh
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Tháng 10 này San ra mẫu mới ở VN mình, nên mấy bác bày trò này ra nhằm thu hút chú ý cũng là bình thường. Em làm PR cty nước ngoài rất rành các trò này, tuy nhiên không nên đem thương hiệu đối thủ ra dè bỉu hoặc so sánh mà không có căn cứ bác ah. Làm vậy đâm ra tự hạ thấp giá trị của mình. Hãy cứ để hữu xạ tự nhiên và thời gian sẽ trả lời cho người tiêu dùng.
Phải làm Pr cty nước ngoài thì mới bít ah? Ai mà chả biết nhưng Ai bày trò hay gì gì đó bác qtam làm gì cho mệt óc vậy, trên đây là forum ai thắc mắc nếu mình bít thì góp ý chút cho vui thôi. Còn xe nào tốt xe nào xấu thời gian chứng minh hết, người tiêu dùng ko co stupid đâu. Ví dụ như thằng Crv tranh nhau mua giờ báo đăng dàn gầm bị rỉ sét giờ bít nói gì? Còn santafe đời cũ e ko nói nhưng khẳng định 2019 nhìn rất ngon nếu tầm 1ty5 trở lại. Ko bít bác ngồi 2019 chưa chứ riêng e ngồi rồi và xin khẳng định như thế. Bản thân e cũng rất lăn tăn nên mua santafe 2019 hay sedona 2019 đây.

Hạng B1
1/10/15
50
37
18
54
Nếu chọn SUV rộng rãi thì khuyên bác chủ chọn luôn EV 2018 luôn cho rồi, nếu bác có đủ tài chính. Mềnh đang đi San 2015, thật sự mà nói cũng không phàn nàn gì nhiều, vì đồ thay thế cũng rẻ, mỗi tội hay hỏng vặt, rất khó chịu. Đấy là xe mình còn đang trong thời gian bảo hành đấy nhé. Chưa biết hết thời gian bảo hành thì còn phát sinh thêm gì gì nữa! Đồ chơi thì cũng tàm tạm, nhưng cái cần thì không có, cái có thì thừa, muốn theo ý mình thì phải độ chế! Mấy con San 2019, chưa ra nhưng có dáng đẹp, còn chất lượng xe Hàn, nói thật, vẫn chưa đủ đẳng cấp so với xe Nhật, chứ đừng nói Âu Mỹ! “Đừng vì lúm đồng xu, mà cưới nguyên một người đàn bà!”, bác nên cân nhắc kỹ trước khi mua xe Hàn!
P/S: Còn mềnh nếu có đổi xe, lần sau sẽ chọn Ford Everest.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
2 xe em chưa ngồi ko có ý kiến. Nhưng dạo này thấy dân ta ghét thằng nhật thì phải. Nếu đem so sánh xe nhật với xe khác thì xe nhật bị chê te tua

Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Cân nhắc CR-V với Santa Fe mà bỏ qua Everest thì quả thật rất thiếu sót.
Mà máy dầu có gì đâu sao lại ghét em nó?
Không biết bác có trải nghiệm máy dầu nhiều chưa. Máy dầu đồng ý đi rất nhẹ đầu vì lợi nhiên liệu, tiền dầu rẻ hơn xăng kha khá nên tiền nhiên liệu rất nhẹ gánh. Tuy nhiên đạp trong phố rất mỏi lí do là nó lì ga đầu. Nhất là những dòng máy dung tích thấp mà công suất cao em dự là hiện tượng turbo lag nó còn hơn máy dầu dung tích cao, công suất tương đương nữa. Nhất là mấy chị nữ lái không thích vụ này đâu lí do là chạy không "êm" trong phố. Mà mấy chị em lại dành nhiều thời gian lái xe để đi trong phố nhiều hơn nên sẽ sinh ra tâm lí "ghét" máy dầu :D.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Không biết bác có trải nghiệm máy dầu nhiều chưa. Máy dầu đồng ý đi rất nhẹ đầu vì lợi nhiên liệu, tiền dầu rẻ hơn xăng kha khá nên tiền nhiên liệu rất nhẹ gánh. Tuy nhiên đạp trong phố rất mỏi lí do là nó lì ga đầu. Nhất là những dòng máy dung tích thấp mà công suất cao em dự là hiện tượng turbo lag nó còn hơn máy dầu dung tích cao, công suất tương đương nữa. Nhất là mấy chị nữ lái không thích vụ này đâu lí do là chạy không "êm" trong phố. Mà mấy chị em lại dành nhiều thời gian lái xe để đi trong phố nhiều hơn nên sẽ sinh ra tâm lí "ghét" máy dầu :D.
À, turbo lag, e chưa chạy cái máy EcoBlue 213 ngựa với hộp số 10R80 này nên không dám khẳng định như đinh đóng cột, nhưng vì để ý 2 món này mà e lượn lờ, lân la trên mạng kha khá, kết quả thấy đa số phản hồi tích cực, tiêu cực cũng có nhưng không nhiều và chỉ tập trung trên xe Mustang 2018 (chắc do mấy bác chạy xe này thích bào xe).

Ông này là thợ máy lâu năm, ổng bảo trên Mustang 2018 hầu như không có lag chút nào hết
https://www.youtube.com/watch?v=OPlRxCAqilg

Chưa kể, hộp số 10R80 này xài trên Mustang 2018, F-150, Expedition, Lincoln Navigator và cả trên xe của GM (tên gọi khác 10L80) như Chevy Tahoe, Chevy Suburban, Chevy Camaro, GM Yukon, Cadillac Escalade, Cadillac CT6 và chẳng mấy ai than phiền gì cả.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
À, turbo lag, e chưa chạy cái máy EcoBlue 213 ngựa với hộp số 10R80 này nên không dám khẳng định như đinh đóng cột, nhưng vì để ý 2 món này mà e lượn lờ, lân la trên mạng kha khá, kết quả thấy đa số phản hồi tích cực, tiêu cực cũng có nhưng không nhiều và chỉ tập trung trên xe Mustang 2018 (chắc do mấy bác chạy xe này thích bào xe).

Ông này là thợ máy lâu năm, ổng bảo trên Mustang 2018 hầu như không có lag chút nào hết
https://www.youtube.com/watch?v=OPlRxCAqilg

Chưa kể, hộp số 10R80 này xài trên Mustang 2018, F-150, Expedition, Lincoln Navigator và cả trên xe của GM (tên gọi khác 10L80) như Chevy Tahoe, Chevy Suburban, Chevy Camaro, GM Yukon, Cadillac Escalade, Cadillac CT6 và chẳng mấy ai than phiền gì cả.
Dạ bác coi kỹ giùm em. Mấy xe trên dùng máy EcoBoost 2.3L máy XĂNG chứ không phải máy EcoBlue 2.0L DẦU của Ranger và Everest ạ. Em đang sử dụng Ranger 3.2 turbo đơn mà đã thấy rất lag khi đi trong phố rồi, em nghĩ 2.0 mà còn 2 turbo nữa thì còn lag hơn nữa.