Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Em nghỉ chưa biết xe nào an toàn hơn, vì Honda cắt opt rất n, k có cảnh báo điểm mù, k có cảnh báo lệch lan. Em nghỉ Bác cố chờ thêm vài tháng xem sao. Em cũng đang nóng cả ruột- bọn Honda em ghét cái là chảnh, bán beer kèm phục vụ là k ổn. Ah còn cái quan trọng k có AWD nhe Bác, hop số cvt em skip luôn
Bác thu nhảy lên con Su Bà Rù bác đạp xem AWD và CVT nó ntn?

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Dạ bác coi kỹ giùm em. Mấy xe trên dùng máy EcoBoost 2.3L máy XĂNG chứ không phải máy EcoBlue 2.0L DẦU của Ranger và Everest ạ. Em đang sử dụng Ranger 3.2 turbo đơn mà đã thấy rất lag khi đi trong phố rồi, em nghĩ 2.0 mà còn 2 turbo nữa thì còn lag hơn nữa.
Lo nói về hộp số phấn khích quá quên mịe nó điểm thứ 2.
Turbo lag:
2 cái turbo là để cải thiện vấn đề turbo lag đó bác, một cái làm việc ở vòng tua thấp, một cái làm việc ở vòng tua cao.
Turbo lag là do khi có một turbo ở vòng tua thấp, thì turbo chưa hoạt động ở mức tối ưu.
Mấy bác rì viu nước ngoài và cả VN chạy thử trên Ranger Raptor đều đánh giá là động cơ biturbo nhạy hơn nhiều so với 3.2L turbo đơn.
Với 2 turbo, ít nhiều gì turbo lag sẽ được cải thiện kha khá, còn cụ thể thế nào thì có lẽ phải ngồi lên xe trải nghiệm thực tế nhưng chắc chắn không thể tệ hơn 3.2L turbo đơn.

• Like
Reactions: tolovitxp
Tập Lái
27/7/18
32
43
18
45
Tháng 10 này San ra mẫu mới ở VN mình, nên mấy bác bày trò này ra nhằm thu hút chú ý cũng là bình thường. Em làm PR cty nước ngoài rất rành các trò này, tuy nhiên không nên đem thương hiệu đối thủ ra dè bỉu hoặc so sánh mà không có căn cứ bác ah. Làm vậy đâm ra tự hạ thấp giá trị của mình. Hãy cứ để hữu xạ tự nhiên và thời gian sẽ trả lời cho người tiêu dùng.
Giữa năm 2019 mới ra SataFe mới. Vì Tucson mới chưa ra mà bạn

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Quất ngay em Everest bản Biturbo đỡ lăn tăn ạ!

Tập Lái
27/7/18
32
43
18
45
Chọn thử Nissan X-trail V-series.Tôi thấy nó rất ok cho bạn

• Like
Reactions: Lqanh
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em cũng đang lăn tăn như bác này đây. Bỗng nhiên giờ xuât hiện thêm 1 lựa chọn đau đầu nữa là Q7 đời 213 đăng ký 214 của người quen chạy từ mới, giờ đã hơn 80k km.
Chưa biết chọn em nào đây

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Khuyên chân thành nha bác, e đã có dịp công tác Úc và ngồi thử Santafe 2019 thật sự CRV ko có cửa đâu. Chắc chắn từ trong ra ngoài. CRV còn thua Tucson thì sao so dc Santafe 2019 thậm chí Santafe 2018 cũng ko dc.
Santa Fe em ko chê gì trừ cái vô lăng nhẹ quá xá. Có lẽ tính em thích mấy cái đầm đầm nặng nặng :confused:

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Santa Fe em ko chê gì trừ cái vô lăng nhẹ quá xá. Có lẽ tính em thích mấy cái đầm đầm nặng nặng :confused:
Thấy mấy trang nuoc ngoài review Fe 2019 cảm giác vô lăng thật hơn đời cũ.

• Like
Reactions: Nissan4241