Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Nhân cuộc tranh luận bất tận :D đang diễn ra bên hội Cap, tôi lấy được thông tin này từ bác Pajero4X4 (cảm ơn bác một lần nữa), gửi anh em SFC thông tin thú vị sau:
http://www.autoexpress.co.uk/carreviews/grouptests/209318/chevrolet_captiva_v_hyundai_santa_fe_v_honda_crv.html
Chevrolet has succeeded in producing a competent, practical SUV. The only trouble is that it doesn’t have any sparkle; while the seven-seat layout is good, it can’t match the Santa Fe for space. And on the road, the Captiva is outclassed by the Honda. It finishes last, but it’s by no means disgraced.

The comfortable Honda is second. We’re big fans of the excellent 2.2-litre i-CTDi engine; it’s one of the best diesels around, thanks to its economy, refinement and punch. The CR-V is the most composed car on the road, too. Our only gripe is the lack of flexibility; it needs more family friendly features.

That leaves the Santa Fe as our winner. We’ve praised it in the past, and its strengths are still evident. For family buyers, it’s an excellent package with a big boot, clever folding seats and easy to clean fabrics. The VGT engine pulls well, even with a full load, and it’s capable over long distances, too.

Chevrolet đã thành công trong việc tạo dựng một chiếc SUV (Captiva) thực dụng và cạnh tranh. Vấn đề duy nhất là Captiva không có một điểm sáng đáng kể nào, dù thiết kế 7 chỗ của nó là tốt nhưng cũng không địch lại Santafe về không gian trong xe. Còn trên đường, thì Captiva lại bị Honda cho ngửi khói. Tuy xếp ở vị trí bét bảng, nhưng điều đó không có nghĩa là Captiva không được ưa chuộng.
Chiếc Honda CRV tiện nghi đứng thứ hai trong bảng xếp hạng. Chúng tôi là những fan hâm mộ lớn động cơ dầu 2.2 tuyệt hảo i-CTDi, đó là một trong những loại động cơ dầu tốt nhất nhờ tính kinh tế, độ tinh xảo và sự mạnh mẽ của nó. Trên đường thì CRV cũng là một chiếc xe được mong đợi nhất. Sự than phiền duy nhất về loại xe này, là CRV thiếu độ linh hoạt, nó cần bổ sung nhiều tính năng gia đình thân thiện hơn.
Và trong bảng xếp hạng này, Santafe là người chiến thắng. Chúng tôi đã từng ngợi khen Santafe trong quá khứ và những sức mạnh của nó bây giờ vẫn là hiển nhiên. Đối với người mua gia đình, đó là một giải pháp hoàn hảo với không gian rộng rãi, hệ thống ghế xếp thông minh và dễ dàng để làm sạch nội thất. Động cơ VGT mạnh mẽ kể cả khi tải nặng và rất thích hợp cho những cuộc hành trình dài.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: So sánh: Santafe- Honda CRV-Chevrolet Captiva

Và đây là bảng so sánh cụ thể các chi tiết, các bác cùng nghiên cứu thêm và cho ý kiến nhé:

So sánh: Santafe- Honda CRV-Chevrolet Captiva

So sánh: Santafe- Honda CRV-Chevrolet Captiva

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN

E chu em oi captiva nhieu loi lam tuy lay thuong hieu my nhung di chan qua chu.Minh tinh co le dang chuan bi doi sang SantaFe.Nghe noi dong nay di suong lam dung khong. Vua lai nghe noi la Captiva lai co loi ve dong co dang so suy nghi ma thay chan qua

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Vâng nhưng ở VN giá Santafe đắt hơn Cap khoảng 17K , cái này mới đáng quan tâm vì không phải ai cũng cố thêm từng ấy tiền để mua Santafe với các tính năng gần như tương đương .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: bixenon

Vâng nhưng ở VN giá Santafe đắt hơn Cap khoảng 17K , cái này mới đáng quan tâm vì không phải ai cũng cố thêm từng ấy tiền để mua Santafe với các tính năng gần như tương đương .
Bác chạy Santafe chưa? Nếu bác ở Hà Nội hoặc gần Hà Nội mời bác offline với a e SFC rồi hãy phát biểu!
Nếu ở Sài Gòn thì khoảng 1/2 tháng nữa liên lạc với bác Trsh trên OS để thử nhé!

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: Kienvang

Bác chạy Santafe chưa? Nếu bác ở Hà Nội hoặc gần Hà Nội mời bác offline với a e SFC rồi hãy phát biểu!
Nếu ở Sài Gòn thì khoảng 1/2 tháng nữa liên lạc với bác Trsh trên OS để thử nhé!

Các thông số ở bảng trên gần tương đương , nhưng họ so sánh CAP 2.0 máy dầu với San 2.2 máy dầu , chứ không có CAP 2.4 máy xăng .

Các bác tranh luận làm giề .

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: Kienvang

Santafe VGT thì em chưa được chạy nhưng Santafe của HMV em đã chạy rất nhiều lần rồi bác ợ , Em thấy các tính năng có hơn gì Cap nhiều đâu Bác . Cái em muốn lưu ý là Cap có giá rất cạnh tranh so với các xe cùng tính năng tại thời điểm này bác ợ.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Em nghĩ là SF nhập ko thể so với CAP (VN) được (lí do: ....a b c...)
Ngược lại CAP (VN) cũng không so với SF nhập được ...( lí do: d e f..)
Các bác đừng nên sa đà vào mà mất vui vì xe của mình luôn là nhất mà, dẫu có thua điểm này nọ nhưng lại thắng về giá, và ngược lại...

Em thấy CAP cũng hay nhưng ở đây đang bàn về CAP máy dầu 2.0. Bọn Tây nó tét rồi , CAP 2.0 mà tốn nhiên liệu hơn SF máy dầu 2.2, + Công súât yếu hơn SF. Giá Cap máy dầu nhập về cũng không rẻ đâu ạ, tầm trên 45K thì phải, vì vậy khảong cách giá đã thu hẹp rất nhiều. Các bác có thể so sánh hơn thua này nọ, nhưng có những tiêu chí về độ an toàn thì hơi khó nhận ra đấy, SF có khung gầm và vỏ rất trâu, chịu va đập tốt... vv.

Hạng C
28/11/06
865
21.054
93
53

Bảng so sánh cho CAP dầu - Santafe Dầu và CR-V dầu. một vài nhận xét như sau ss CAP vs SAN:
- Giá: CAP rẻ hơn.
- Chi phí nhiên liệu: CAP hao hơn
- Tăng tốc: CAP tốt hơn

Các tính năng khác gần tương đương.