Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Mền đã đi vài xe trợ lực điện mấy năm nay rồi, chưa bao giờ gặp trường hợp mất trợ lực, vì bất cứ lý do gì ?!!??? o_O
Thật mà bác,
Trước e dùng con mirage hay mất trợ lực lúc đánh lái chết và tập xe cho bà cả de chuồng
Mở hdsd nó cũng nói vậy,
Trên hội mít cũng có bàn về vấn đề này
Có thể honda và mít dùng chung oem cung cấp bơm?

• Like
Reactions: Trading An Nhan
Hạng D
13/8/07
1.544
3.428
113
Trợ lực dầu cho cảm giác lái tốt hơn.
trùm bim cho em hỏi là trợ lực lái con x5 thì sao? thước lái dầu, bơm điện chứ k phải bơm cơ cốt máy đúng không?

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Em đi Xls trợ lực dầu, bạn em đi Wildtrak trợ lực điện. Mỗi lần lên xe nó lái em tưởng tay lái bị dơ.
Đánh lái nhiều thì không thấy gì, đánh lái ít nó giật giật làm mình không còn cảm giác tay lái.
Ngoài những nhược điểm trên thì còn một nhược điểm so với xe không trợ lực là khi mất trợ lực bánh xe bị khoá cứng. Chưa thấy ông nào khắc phục điểm này.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe em trợ lực dầu, có đi độ lại để làm tay lái nhẹ hơn.
Hỏi mấy a thợ độ, thì đc tư vấn là mấy ảnh sẽ khoan nông rộng các lỗ dầu bên trong thước lái nên dầu di chuyển bên trong thuớc lái sẽ nhiều hơn và nhanh hơn => trợ lực lên tay lái sẽ nhiều hơn => nhẹ hơn.
Hiện taij, tay lái cực kì nhẹ, nhẹ hơn lúc chưa độ cũng phải 70, 80%. ở tốc độ chậm thì nhẹ tương đương hoặc hơn tay lái trợ lực điện.
Di chuyển tốc độ cao, thì cực kì nhẹ và lỏng, cảm giác khá là mất an toàn.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em, thực sự tay lái của e đã đc độ như thế nào, có đúng như lời mấy anh thợ tư vấn hay không ?
Về lâu về dài các chi tiết cơ khí có mất độ bền hay ko ? E đã độ đc hơn 1 năm, và đang sử dụng bình thường.
Nếu em muốn độ lại để nặng lại tí xíu nữa có được hay không ?
đúng rồi, nhưng chỉ khoan rộng... có 1 cái van tiết lưu thôi, chả ảnh hưởng gì đến xe, và bác đang lái cái xe trợ lực dầu ... nhẹ như honda civic. Chạy tốc độ cao thì đúng là nó nhẹ như bông rồi. Bác đang làm một cái việc mà ít ai làm cả. thôi, bác muốn nặng lại thì ra thợ họ thay cái van tiết lưu mới cho bác, nặng y nhu cũ ngay

Hạng B1
16/4/15
85
42
18
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
Giới thiệu với các bạn video Hệ thống trợ lực điện xe Honda CR-V