Tập Lái
31/1/20
0
0
0
37
Hiện bé nhà mình cũng sắp tới tuổi đi học, mình đang phân vân chọn một trong hai trường tiểu học quốc tế cho bé là Vstar Quận 7, hoặc VinSchool. Theo mình thấy học phí bên Vstar mắc hơn khá nhiều so với Vinschool, thường mình thấy kể cả giáo dục, đã bỏ ra số tiền học phí lớn cho con thì chắc chắn là môi trường học tập cũng sẽ tốt hơn. Không biết mình có so sánh khập khiễng không giữ hai trường này, nhưng mong các bạn cho mình xin một vài ý kiến về hai trường trên nếu có ai đã từng cho con trải nghiệm vì nằm trong khả năng của gia đình mình có thể cho cháu học.

Xin cảm ơn nhiều!

12/12/12
114
52
28
TPHCM
Vin school thì có 2 hệ :
  1. Quốc tế 100% = học bằng tiếng Anh ( học phí mắc hơn )
  2. Giống mấy trường khác : sáng học theo Bộ Giáo Dục VN; chiều thì học Toán, Văn , khoa học bằng tiếng Anh. ( học phí rẻ hơn )
Bác mua nhà của Vin hay nhờ cư dân nào xác nhận là con cháu thì học được, không có cái này thì không được học.

V star thì ngày xưa là monopoly ( tại vì có mình nó )
Mình thấy trường tư nào học thì cũng nhàn hơn trường điểm của việt nam. không có gò ép nhiều, điểm thì luôn cao.
Con của bạn mình học V star thì chưa thấy có điểm 8.
Mình dị ứng với V star vì : Có 1 phụ huynh chê đồng phục xấu -> đứa con bị đuổi học.

Vin school thì đỡ hơn trong các trường được gọi là quốc tế hiện tại. Năm 2019, Vin mới thay đổi chương trình học, mình cũng có bạn cho con học ở Vin thì thấy cũng ok.
Nếu bạn chỉ có 2 lựa chọn này thì mình nghĩ Vin tốt hơn!

Hạng C
13/9/08
514
4.834
93
Ngày xưa Vstar rất ổn, họ không PR nhiều, đa phần do tốt nên PH rỉ tai nhau, gói hp tốt. Giờ so với Vin có phần lệch nhau nhiều quá, giờ như trường công tăng cường thêm chút tiếng anh thôi, không đủ tiền cho học cả giáo trình Cambridge, giáo viên thiếu thay tùm lum, do lãnh đạo mới đi theo đường hướng khác nên xuống cấp quá. Con nhà mình học 4 năm ở đây chuyển sang trg khác, vừa rồi quay lại tham quan định cho thằng út nối bước thì khá ngỡ ngàng so với chất lượng hồi xưa.

• Like
Reactions: Goldwing1800
12/12/12
114
52
28
TPHCM
Ngày xưa ít trường tư. Bây giờ thì quá nhiều. Có nhiều lựa chọn cho Phụ huynh. Tuỳ tài chính của phụ huynh nữa.
Chúc các bác tìm được trường cho con!