Hỏi/Đáp Kỹ Thuật số tự động infiniti QX60

Tập Lái
23/3/15
3
2
1
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
số tự động infiniti QX60

cả nhà cho em hỏi với số tự động của xe infiniti QX60 này thì ký hiệu D + - nghĩa là sao ạ,chẳng là em chưa quen nhiều với xe số tự động nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các anh các bác chỉ em ạ!

• Like
Reactions: Hoa.ken
Tập Lái
23/3/15
3
2
1
37
D là đi tới thì em.biết rùi,nhưng còn dấu + & - trong số D là nghĩa là sao,đi trong địa hình thế nào với dấu + và địa hình nào với dấu - ?
Và cách đi 2 số đó.thế nào?
Mong các pác chỉ giáo.
Hi hi

Hạng C
19/5/14
539
840
93
đang ở D bác gạt qua trái sẽ chuyển qua chế độ bán tự động, lúc này bác đẩy cần số lên xuống để tăng/giảm số thôi... lưu ý nó là bán tự động, chạy không ngon được như số sàn đâu nên thường chỉ cần dùng khi xuống dốc về số thấp đỡ phải sờ nhiều đến phanh thôi...

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
23/3/15
3
2
1
37
Thanh bạn nhiều nha,cho mình hỏi thêm là khi mình muốn vượt xe thì đang ờ D mình gạt sang trái rồi kéo xuống số thấp rồi.vượt phải không vậy?
Hỏi ngu tý !
He he

• Like
Reactions: Ruby84
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Thanh bạn nhiều nha,cho mình hỏi thêm là khi mình muốn vượt xe thì đang ờ D mình gạt sang trái rồi kéo xuống số thấp rồi.vượt phải không vậy?
Hỏi ngu tý !
He he
là thế, nhưng bác chuyển qua số tự động thì không cần phải lo tới vụ đó, hộp số sẽ tự điều chỉnh lên xuống số trong phần lớn các trường hợp...

bác cứ đạp thốc ga, xe nó sẽ tự động xuống số để vượt, hộp số tự động luôn có độ trễ khi lên xuống số, bác chạy quen xe sẽ canh được khoảng trễ từ khi đạp ga tới khi xe bắt đầu vọt... cái độ trễ này là lý do tại sao mấy người chạy số sàn quen nhảy qua số tự động cứ phàn nàn xe chuyển số chậm, thật ra nó chuyển số nhanh hơn phần lớn mọi người chuyển số trên xe số sàn, nhưng ở số sàn thì bác chủ động chuyện côn số ga, còn số tự động thì cứ ngồi đần ra hy vọng xe nó hành xử đúng ý mình thôi...

Tập Lái
11/12/15
8
1
3
53
Tp HCM
Thế khi mình ko muốn chạy chế độ bán tự động thì đang ở D mình lại phải gạt cần số sang phải hay sao hả các bác . Em chưa đi chế độ này bao giờ nên các bác chỉ giáo cho.

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Khi không muốn chạy chế độ bán tự động nữa thì gạt qua phải lại là thành chế độ tự động như thường. Tuy nhiên cũng nói thêm với các bác là xe QX60 dùng hôp số vô cấp (CVT) nên các số ở chế độ bán tự động chỉ là số ảo. Dòng QX70 và QX80 dùng hộp số tự động 7 cấp nên sẽ có 7 số thật.

Tập Lái
11/12/15
8
1
3
53
Tp HCM
Cám ơn bác toyotaprevia1995 , bác chỉ giáo thêm cho em là khi chạy số bán tự động thì số ảo khác số thật như thế nào ạ . Vậy thì số ảo có tác dụng gì khi đi ở chế độ này?