Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em đã đăng bài này bên mục thắc mắc biết hỏi ai mà chẳng có ai trả lời em cả nên em post lại ở box Toyota này vậy. Em đã xóa bài ở bên kia rồi.

Các Bác đi xe Innova cho em hỏi chút xíu là sợi dây xích lủng lẳng ở dưới bánh dự phòng dưới gầm xe là hãng xe nó gắn cho mình hay mình tự gắn vậy ạ? Tác dụng của sợi dây xích này?

Số là em sắp lấy xe Innova nên dạo này hay quan tâm đến các loại phụ kiện gắn thêm cho xe.

Cám ơn các Bác.

Hạng B1
9/5/06
76
1
8
45
RE: Sợi dây xích bánh dự phòng-Xe Innova

Cái sợi dây xích đó để giữ cái lốp dự phòng của IN, khi cần dùng lốp dự phòng thì dùng tay quay trong bộ đồ nghề đút vào cái lỗ:D rồi ngoái ngoái thì từ từ cái lốp hạ xuống cho bác xài[8D]

Hạng D
20/7/07
2.633
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Điều này thì wá rõ rùi sợi xích treo ở bánh dự phòng thì tác dụng là để cố định cái bánh ( e nói có gì sai thì các bác chỉ giáo )

Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM

Cám ơn các Bác đã giải đáp cho em. Vậy em cứ tưởng là sợi xích này là để đề phòng mất cắp bánh xe. Mà sao nó gắn lủng lẳng như vậy nhìn từ sau thấy xấu quá.

Hạng D
29/3/07
1.808
647
113
vnexpress.net

CÁc bác nói đều đúng ráo , cái sợi dây xích đó dùng để móc vào cái bánh sơ cua . Khi hạ bánh xuống thì nếu không quen, thì sẽ đút cái cây quay vào lỗ nhưng trật ngàm , quay hoài không xuống . Còn khi kéo bánh sơ cua lên nếu không để ý, lắp cái móc của dây xích vào lệch tâm bánh thì khi quay lên bánh sẽ bị nghiên, không chặt lủng la lủng lẳng . Chỉ vậy thôi .

@ddtuyen: mai mốt có xe , bác về chịu khó ngồi đọc cái manual của xe , hay lắm bác ạ , chỉ mình đủ thứ hết . Ah, mà bác chừng nào lấy xe , chúc bác sớm lấy được chú in như mong muốn

Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM

@ Chit: Dạ, em sẽ đọc kỹ. Em lúc nào cũng đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng mà. Em sẽ lấy xe trong tháng 8 này. Hợp đồng nó chỉ ghi giao xe trong tháng 8/07 chứ không nói rõ ngày nào.

Em ký hợp đồng từ tháng 6 nên không bị tình trạng sốt hàng như hiện nay. Thấy các Bác hiện nay muốn lấy xe ngay bị ép phải mua phụ kiện giá cắt cổ em thấy tức giùm cho các Bác ấy. Cách đây vài hôm đọc báo Thanh Niên thấy hiện giờ "thượng đế cũng phải ôm tiền chờ" em thấy bức xúc quá.

Chết, cái tật em hay leo lề:D:);)

Hạng D
20/7/07
2.633
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: ohuy

Cái sợi dây xích đó để giữ cái lốp dự phòng của IN, khi cần dùng lốp dự phòng thì dùng tay quay trong bộ đồ nghề đút vào cái lỗ:D rồi ngoái ngoái thì từ từ cái lốp hạ xuống cho bác xài[8D]

Bác nói thiếu rùi phải mở cửa sau lên nữa chứ rùi mới lấy tay quay thọc vào cái lỗ chứ

Hạng B1
9/5/06
76
1
8
45

Trích đoạn: duy thắng
Bác nói thiếu rùi phải mở cửa sau lên nữa chứ rùi mới lấy tay quay thọc vào cái lỗ chứ
ừ nhỉ, phải cởi ra trước rồi mới đưa vào được :D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

mấy cái bác này bàn chuyện gì ý nhờ thấy quen quen mà chưa nghĩ ra:D:D

Trích đoạn: ohuy

ừ nhỉ, phải cởi ra trước rồi mới đưa vào được :D

Tất nhiển rùi