Tập Lái
6/7/17
5
0
1
33
Xe của e bị dính bụi sơn, sau khi tìm hiểu cách dùng đất sét để tẩy thì e lên lazada mua được cục đất sét 3M với giá 180k( e thấy loạn giá hết nên không biết có mua phải hàng giả không). Khi tẩy thì thấy vết sơn đã bay đi hết nhưng lại để lại vết quầng như vậy trên xe. Tay sờ vào sơn thì bình thường nhưng mắt nhìn thì thấy nó bị quầng, mốc. Bác nào biết về tình trạng này giúp dùm e tìm giải pháp với. Thks mấy bác ạ!

Attachments

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
Xe của e bị dính bụi sơn, sau khi tìm hiểu cách dùng đất sét để tẩy thì e lên lazada mua được cục đất sét 3M với giá 180k( e thấy loạn giá hết nên không biết có mua phải hàng giả không). Khi tẩy thì thấy vết sơn đã bay đi hết nhưng lại để lại vết quầng như vậy trên xe. Tay sờ vào sơn thì bình thường nhưng mắt nhìn thì thấy nó bị quầng, mốc. Bác nào biết về tình trạng này giúp dùm e tìm giải pháp với. Thks mấy bác ạ!
Em nghĩ hàng giả bác. Giá chính hãng tầm 450 ngàn rồi. Em hay dùng đất sét Sonax, tẩy hơi chậm nhưng k bị quầng

Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
==
Em cũng bị y chang Bác, chắc là hàng giả. Thấy nó đóng cục cứng ngắc!!!

Hạng B2
11/5/13
330
283
63
Hàng giả tẩy nhanh hơn nhưng làm xước xe[/QUOTEước e chuyên bán hàng này, ship về bán thôi, nhưng 2 năm nay toàn hàng giả nên thôi ko lấy về nữa, cục giả tẩy ko ra chứ nói gì đến tạo vệt

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
Em toàn mua đất sét tẩy bụi sơn ở Sonax Điện Biên Phủ SG

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
bác tẩy đất sét cò dùng xà bông hay nước gì đó để bôi trơn trong lúc clay ko? nước đôi khu cũng ko đủ trơn + đất két chất lượng ko tốt sẽ bị dính lại sẽ xuất hiện các mảng quầng. Trên hình thì em nhìn ko rõ nhưng nhìn chung quầng này ko lau bằng khăn thường được