Hạng B2
7/3/19
362
42.463
103
Ai biết chỉ giúp em

Ai cũng biết oxit sắt tạo màu nâu đỏ trong sơn chống rỉ.

Vậy thì sơn chống rỉ màu xám ,từ chất gì ,có tác dụng gì ?

Lót màu nâu, nước thứ hai màu xám cho đẹp có hại không?

Cảm ơn các bác

Hạng B2
7/3/19
362
42.463
103
bây giờ, các hãng sơn đã phổ biến sơn chống ghỉ màu ghi, màu xanh ốc biêu đậm nhiều rồi, giúp cho việc phủ lớp sơn màu nhanh đồng màu hơn.
Bác trả lời giúp em sơn lót màu nâu, lớp sơn thứ hai màu xám, có tác hại gì không ạ

Cảm ơn bác

Hạng B2
7/3/19
362
42.463
103
nếu anh không đeo khẩu trang và mắt kính bảo hộ khi sơn dầu, thì tác hại đến hô hấp.
Cảm ơn bác.

Vậy thì em an tâm sơn màu xám lên sau .

Sợ thời gian sau nó bong tróc đấy ạ

• Like
Reactions: vt635356honda
Cảm ơn bác.

Vậy thì em an tâm sơn màu xám lên sau .

Sợ thời gian sau nó bong tróc đấy ạ

anh nên sử dụng sơn lót và sơn màu của cùng 1 hãng sơn, để đảm bảo yên tâm thành phần hóa học của sơn lót và sơn màu không có gì xung đột nhau, không lo giảm chất lượng sau hoàn thiện.

Hạng B2
7/3/19
362
42.463
103
anh nên sử dụng sơn lót và sơn màu của cùng 1 hãng sơn, để đảm bảo yên tâm thành phần hóa học của sơn lót và sơn màu không có gì xung đột nhau, không lo giảm chất lượng sau hoàn thiện.
Cảm ơn bác

Hạng D
3/1/09
1.294
10.198
133
sơn chống gỉ màu nâu có giá thành rẻ hơn. vậy thôi.
sao sika xám giá bằng 1/2 sika màu khác hả a? nếu chỉ thêm bột màu sao lại mắc gấp đôi?

sao sika xám giá bằng 1/2 sika màu khác hả a? nếu chỉ thêm bột màu sao lại mắc gấp đôi?

các chất làm cứng gốc xi măng có màu sáng đều mắc hơn màu xinmang xám anh ạ, vì phải dùng có măng trắng mác cao để pha trộn, mà xi măng trắng mác cao mắc hơn nhiều xi măng xám.