Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Dear các bác,

Em hiện đang ở Đà Nẵng, mua xe được hơn 01 năm rồi. Đợt em đặt mua vào tháng 2/2018 thì bên showroom THACO mập mờ chuyện xe màu đỏ (đỏ thường, ko phải pha lê ạ) không được phép bán ở Việt Nam do Mazda Nhật Bản không cho phép sản xuất màu đỏ ở VN (???)

Mời mọc em chuyển sang mua màu trắng và các màu khác. Em thấy vô lý kì cục hết sức và chờ cho đến khi họ cho đặt hàng màu đỏ và may mắn là lấy xe về vào đúng sinh nhật em cuối tháng 4/2018. Đến cuối năm, THACO lại cho bán ra màu đỏ pha lê đẹp quá ! (Soul Red Crystal). Lúc này em mới hoàn toàn tin là bị mấy anh Sale của THACO chơi chiêu rồi nhưng tính em vốn cũng thoải mái và cũng chẳng biết trách ai.

Có điều bây giờ đi đường thấy xe màu đỏ pha lê đẹp quá. Tìm hiểu thì thấy giá bản đỏ pha lê này cao hơn màu thường 08 triệu nhưng có lẽ là nếu sơn lại màu này (luộc lại) thì chi phí sẽ cao hơn 08 triệu.

Vậy chốt lại em muốn xin các bác và các đại lý, showroom vài lời tư vấn về mong muốn của em như giá thành, thời gian luộc xe mất bao lâu ạ.

Cảm ơn sự quan tâm của các bác Oser, chúc các bác sức khỏe.

Hình em chụp bằng iphone ạ.

Sơn lại màu đỏ pha lê cho Cx-5

Sơn lại màu đỏ pha lê cho Cx-5Sơn lại màu đỏ pha lê cho Cx-5

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/2/14
2
5
0
Hãng xe có sơn nguyên con khoảng 1 tuần xong, giá 25 tới 30 triệu cho màu mới đó .

Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Hãng xe có sơn nguyên con khoảng 1 tuần xong, giá 25 tới 30 triệu cho màu mới đó .
Thank bác. Giá chát quá bác nhỉ. Thời gian 1 tuần thì oke rồi. Chắc đợi garage ngoài có dịch vụ thì em làm.

Hạng B2
12/5/17
107
174
48
Hồ Chi Minh
Mình cũng có ý định giống chủ thớt, nhưng là Mazda-3.
Hãng báo 20tr, trong vòng 2 tuần, nhưng chưa làm.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Quá đẹp. Nhìn như ảnh review xe chuyên nghiệp. Bác đi đâu mà chụp cảnh đẹp thế. Xe e bị sần như da cam chán chết. Chắc chỉ sơn lại mới hết quá.