Tập Lái
5/8/15
16
41
13
Chả là em tài mới và cũng mới tậu 1 em Kia Morning Si tại Kia Bình Triệu đồng thời mua bảo hiểm vật chất xe của PVI tại Kia Bình Triệu luôn , vì tài mới mà gara nhà e hơi nhỏ nên mấy ngày đầu e có làm va quệt kiếng và càn trước , cản sau vào tường , hậu quả là xe bị trầy sơn và xước ở những điểm trên , e cũng biết ý không đem đi bảo hiểm liền mà chịu xe xấu 1 tháng sau mới đi làm bảo hiểm . Lúc mua thì nhân viên PVI nói hay ( cũng do mình nhẹ dạ thôi , không trách ) , nhưng đến khi đi làm bảo hiểm thì mới thấy họ khó chịu cỡ nào , đem luật ra nói không , mình cũng biết ý nên nói ngọt cho qua chuyện . Mình nhớ mãi 1 câu của nv là " a giỏi a khai đi , em đảm bảo em sẽ dựa vào luật từ tối a khoảng 75% " mình thất vọng thiệt , nhưng mình đã trao tiền mua rồi thì phải chịu nhún nhường chứ đâu có lấy lại được đâu nên đành hạ giọng . Điều bức xúc lớn ở đây là sau khi mình nhận xe bảo hiểm về , thì thấy chất lượng sơn nhũng chỗ trầy trên xe quá cẩu thả và thiếu chuyên nghiệp , có vết sơn nổ , vệt sơn chưa đánh bóng , và lộ thấy rõ , em mạo muội nên diễn đàn ots để hỏi anh em đã từng sơn xe là : vì mình làm bảo hiểm nên chất lượng chỉ có vậy ? ( giống như đi bệnh viện thì bhiem thuốc kém hơn ) hay là vì trình độ sơn của kỹ thuật bên Kia Bình Triệu chỉ có vậy ? sau này mình muốn làm cho đẹp lại thì mình nên làm ở đâu và có nên mua bảo hiểm nữa không ? em xin cảm ơn mọi người rất nhiều , e lính mới ,tài mới , xe mới có gì nói sai xót các bác góp ý dùm em .
PS : lúc làm bhiem 2 kiếng hậu của mình trầy nhưng bhiem chỉ đồng ý sơn , nhưng khi em nhận xe thì kia BÌnh Triệu kêu sơn chỗ đó không đk , chỉ có thay , bhiem thì không đồng ý thay , em cũng không biết sao luôn . các bác chỉ giúp em luôn nhé ! hình xe em sau khi làm sơn bảo hiểm về :
Sơn lại vết trầy ở Kia Bình Triệu sử dụng bảo hiểm PVI

• Like
Reactions: hacl4810
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mang vào hãng bắt nó sơn lại chứ Bác. Mình thuê nó có trả tiền chứ có ăn xin của nó đâu........

Hạng B1
15/3/13
61
50
18
Chắc trúng bác thẩm định bảo hiểm bị vợ chửi hôm đó nên mới vậy, chứ xe em cũng mua PVI và làm ở Ng Văn Trỗi hay Bình Tân đều sơn bóng đẹp và không lần nào tốn 1 xu.

Tập Lái
5/6/11
24
11
3
Cũng là 1 kinh nghiệm! Hên là lúc mình mua xe kg thèm lấy bh của thằng cùi bắp này! Bác cũng khá hiền lành nên còn nhúng nhường! Gặp mình thằng nhân viên đó cũng hơi mệt! Mình bỏ tiền chứ kg đi xin của ai cả! Gì thì cũng phải rõ ràng và thái độ phục vụ tốt chớ!

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Chia buồn cùng pác. Thằng NV bảo hiểm nói vậy hơi bị láo. Gặp em ko cẩn thận là vỡ mồm ngay tại chỗ

Hạng B1
18/3/15
68
52
18
33
kia bình triệu cùi thiệt, gần nhà em nhưng chắc sau này mua k3 thôi ko dám rớ

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Gặp em là thằng nv bh mệt rồi. Bác vẫn nên mua bh thôi, có thể đem ra ngoài làm nếu trong hãng làm k hài lòng. Em cũng toàn đem ra gât ngoài. Lần sau làm bh, bác gọi trực tiếp cho nv bán bh, sẽ phục vụ bác tốt hơn.

4/4/15
461
461
63
47
Kia bình triệu hả.mình cũng đang bị nó đẩy đưa cái vỏ nay tháng rồi nè. Xe mua về đi có mấy tháng,cái vỏ phù ra một cục bắp tai ,ở bên hông.xuống hỏi nó.Nó chụp hình xong,rồi phán câu,cái này chờ gủi lên nhà sản xuất vỏ.nếu nó đềnh thì gọi a xuống thay. rồi về chờ,nay là mấy tháng chẳng thấy thằng éo nào điện cả. Mình lấy cái vỏ se cua ra thay đi,chứ biết làm sao được .thật là ngán ngẩm. Vậy mà lúc mua xe mấy ảnh nói bảo hành 3 năm hoạt 100 km đó.