Nâng cấp nội thất/ghế da SƠN TÚT LẠI XE CHO MỚI

Tập Lái
23/5/12
37
11
8
Chào các bác. Những chiếc xe taxi thanh lý và đã dọn màu bạc, sau 1 thời gian thì độ sáng bóng kém, nước sơn xuống màu. Vậy muốn cho nó sáng, bóng lại thì mình có thể đến garage để sơn tút lại nguyên con 1 - 2 lớp sơn được không ạ. Hay có cách nào không ạ.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Chào các bác. Những chiếc taxi thanh lý và đã dọn màu bạc, sau 1 thời gian thì độ sáng bóng kém, nước sơn xuống màu. Vậy muốn cho nó sáng, bóng lại thì mình có thể đến garage để sơn tút lại nguyên con 1 - 2 lớp sơn được không ạ. Hay có cách nào không ạ.

Đúng rồi bác gọi là sơn đại tu nguyên con.
Bên garage em chuyên sơn đại tu.100% sơn chính hãng bảo hành 3 năm về màu sơn.
Thợ trong hãng ra làm. Bác yên tâm về chất lượng sản phẩm và dịch vụ.

Tập Lái
23/5/12
37
11
8
Tức là đánh giấy nhám bề mặt, rồi sơn 1 -2 lớp (không cạo lớp lót bên trong) phải không bác? Nếu vậy làm nguyên con là bi nhiêu bác?

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Tức là đánh giấy nhám bề mặt, rồi sơn 1 -2 lớp (không cạo lớp lót bên trong) phải không bác? Nếu vậy làm nguyên con là bi nhiêu bác?

Xe 4hay 7 chỗ vậy bác

• Like
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Chào các bác. Những chiếc xe taxi thanh lý và đã dọn màu bạc, sau 1 thời gian thì độ sáng bóng kém, nước sơn xuống màu. Vậy muốn cho nó sáng, bóng lại thì mình có thể đến garage để sơn tút lại nguyên con 1 - 2 lớp sơn được không ạ. Hay có cách nào không ạ.
Bác chỉ cần sơn lại áo ngoài thôi là đẹp long lanh ngay

Đây là xe em mới hoàn thiện xong bề mặt sơn bác tham khảo thêm quy trình làm nha.

1/Phần làm đồng. Chuẩn bị bề mặt.
Giai đoạn làm đồng, vỗ móp đặc biệt quan trọng. Vỗ móp không đều, chuẩn bị bề mặt không tốt, giai đoạn sơn sẽ mất rất nhiều thời gian, lớp matit đắp vào dày làm mất tính thẩm mỹ. Không những vậy, mỗi chiếc xe đều có những vân, gờ, đường cắt tạo nên nét riêng, sự sang trọng. Thợ đồng giàu kinh nghiệm và có kiến thức cao phải cảm nhận được kết cấu và hình dáng chuẩn của mỗi chiếc xe, để khi sơn xong, các phần tole, nhựa phải liền khít.

Các bước thực hiện:
1.Tháo rỡ các bộ phận,chi tiết.

2.Làm sạch bề mặt sơn chỗ bị bóp,méo.

3.Dùng máy rút tole kéo phần tole bị móp.

4.Dùng búa và máy hàn Axetilen làm liền bề mặt bị dãn,móp.

Tình trạng xe lúc ban đầu, xe bị trầy xước, sơn giămj lại nhiều lần, nên bị khác màu

Tiến hành tháo các chi tiết bên ngoài như đèn, nẹp chân kính, logo…

Xe bị trầy xước khắp thân xe

Lườn xe bị móp do va quệt

Xả bề mặt sơn để phục hồi vết móp

Phục hồi vết móp bằng máy hàn toil chuyên dụng

Để bề mặt sơn đẹp thì khâu làm đồng vỗ móp, chuẩn bị bề mặt rất quan trọng, nó quyết định đến độ thẩm mỹ của nước sơn.​

2/Phần sơn xe

Dùng máy xả nhám chuyên dụng, đánh toàn bộ phần ngoài của xe, làm sạch bề mặt bị trầy xước, hư hỏng. Công đoạn này sẽ tẩy hết đi lớp sơn cũ của xe, những vết xoáy, những vết xước dăm để tạo độ ăn bám khi sơn lớp mới.

Bả matis và làm lại bề mặt sơn, công đoạn này đòi hỏi sự tỉ mỉ rất cao

Dùng màng plastic bọc lại toàn bộ chi tiết ngoài xe như kính, viền cao su…

Tiến hành sơn lót cho bề mặt, sơn màu và sơn bóng

Bề mặt sơn sau khi sơn

Sau khi công đoạn sơn hoàn tất, tiến hành công đoạn tiếp theo là sấy sơn

Khi mới sơn xong, bề mặt sơn còn mềm, sấy ở nhiệt độ 80 độ C bề mặt sơn sẽ dãn căng ra đều bề mặt và có độ bám chắc hơn.

3/Công đoạn đánh bóng và hoàn thiện

Đánh bóng lại toàn bộ thân xe

Tiến hành lắp lại các chi tiết của xe

Bề mặt sơn hoàn hào như lúc xuất xưởng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Bác cho em hỏi, em tính tút lại con matiz, nó cũng bị một số điểm như xe bác post ở trên. Vậy nguyên con thì bn vậy bác?
Xe có bị xì rét ở một số điểm, lườn.

Bác ở đâu. Nếu Biên Hoà thì ghé qua gara em. Bên em đầy đủ trang thiết bị hiện đại như trong hãng. Phòng sơn sấy hấp. Màu sơn hãng dupont của Mỹ. Thợ thì trong hãng ra. Nên bác yên tâm. giá thì Biên Hòa luôn rẻ hơn so với sg rất nhiều. Em ở ngã ba vũng tàu đây. Sdt em 0967 68 19 29. Em tên tuyên.

• Like