Bảo Dưỡng Xe Sơn xe bị ố trắng

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Sơn xe bị ố trắng
Sơn xe bị ố trắng
Xe mình mua được 1 năm, Vios màu đen. Hôm nay mua hộp đánh bóng nhanh sonax highspeedWax về đánh bóng, mới để ý trên nắp capo có 1 vết loang bằng 2 bàn tay, màu trắng đục mờ mờ (khi ướt nhìn ko thấy,chỉ khi lau khô, nhìn mới thấy vết loang đó). Giờ mình muốn mua trai Sonax, để tẩy vết sơn xe bị ố đó đi, theo các bác nên dùng loại nào, thì hiệu quả, và tự làm ở nhà được. Bác nào dùng rồi, thì cho em xin luôn dung nhan chai dung dịch sonax đó thì tốt quá.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kamelov1
Hạng D
10/4/16
1.531
6.271
113
45
View attachment 1785611 View attachment 1785611 Xe mình mua được 1 năm, Vios màu đen. Hôm nay mua hộp đánh bóng nhanh sonax highspeedWax về đánh bóng, mới để ý trên nắp capo có 1 vết loang bằng 2 bàn tay, màu trắng đục mờ mờ (khi ướt nhìn ko thấy,chỉ khi lau khô, nhìn mới thấy vết loang đó). Giờ mình muốn mua trai Sonax, để tẩy vết sơn xe bị ố đó đi, theo các bác nên dùng loại nào, thì hiệu quả, và tự làm ở nhà được. Bác nào dùng rồi, thì cho em xin luôn dung nhan chai dung dịch sonax đó thì tốt quá.
Bác mua đất sét clay bar Sonax + chai nước rửa kiếng Sonax tẩy thử xem hết k? Nếu k hết thì phải đánh bóng thôi