Tập Lái
18/2/11
43
0
6
45
Chao cac bac . em dinh ruoc 1 em sonata 2009 cua Hyundai Ngoc an , nhung khong biet nhu the nao? nho cac bac tu van giup em.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
không airbag, không ABS, còn lại mọi cái đều trên cả tuyệt vời - nếu bác tự tin vào tay lái của mình không cần mấy cái option ấy thì lấy về mà dùng, tầm 580tr hay sao ấy

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
vấn đề tự tin vào tay lái mình là một chuyện nhựng còn tay lái của người khác thì chưa chắc đâu.

airbag thì kg thèm

nhưng mà thời buổi 2009 mà làm sao không có ABS vậy bác? thiết bị này hầu như là standard. Có ABS sẽ an toàn hơn trong tình huống cần thắng gấp.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Teddy@: câu hỏi của cậu đã được gửi thẳng đến ngài Chung Mong Koo, chủ tịch hãng Hyundai, cậu chờ đợi thư phúc đáp của ông ấy sẽ gửi thẳng về nhà nhé, chứ anh thì pó chiếu...

Đã có nhiều thớt trên OS bình luận về chiếc Sonata 2009 này rồi, các bác quan tâm có thể search để nghiên cứ lại trước khi quyết định. Cân nhắc các ưu nhược điểm của nó so với đồng tiền bỏ ra và nhu cầu sử dụng, nếu cảm thấy ABS, EBD, BA và airbag nếu thiếu "không gọi là ôtô" được thì nên chọn 1 em khác, còn nếu muốn có 1 em vóc dáng mang đẳng cấp Camry, Accord mà tiền bỏ ra chỉ bằng 1 con Vios thì còn lăn tăn gì nữa. Nói chung cứ đi xem xe thực tế để có cảm nhận "trực quan sinh động" nhất.

Thoạt nghe không ABS, không airbags có vẻ hơi sợ nhỉ, nhưng hình như cũng không nhiều Vios, Gentra SX, Matiz gặp nạn vì lý do thiếu các option trên.