Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Chào các bác ạ,

Em đang học lý thuyết, sắp thi. Tập luyện chưa nhiều => non tay :D

Em muốn sắm một em mới trong tầm 350 đến 450 chưa thuế. Hiện đã nhắm được 2 em là Spark và Aveo. Chiều nay em đi xem thì khoái Aveo hơn (rộng rãi, cốp bự,...). Mục đích mua xe là để chở 2 thằng ku đi đường an toàn (đường xá SG dạo này các bác biết ở SG biết rồi ấy ạ), tránh nắng mưa gió máy, đi siêu thị, lâu lâu (có khi 2-3 tháng) dzọt ra Vũng Tàu chơi rồi về......

Em vốn bự con (1m70, 84 kg) nên đi Spark không biết có chật chội quá không ? Hồi chiều ngồi thử Spark thì thấy không vướng víu gì, ngồi thử Aveo thì thấy thoải mái hơn. V1 của em cũng thích V2 Aveo hơn Spark nhưng em vẫn có chút đắn đo như sau:

- Hiện tài chính có 350tr rinh em Spark số sàn vừa đủ, Aveo thì vay thêm chút ít (áp lực kinh tế có chút căng thẳng) vc em lương 20 tr/tháng (đang nuôi sữa 1 thằng 4 tuổi và 1 thằng 1tuổi). Chưa kể độ lại 1 số thứ như cam hành trình, cảm biến lùi, lót sàn, dán kính chống UV,... cũng tốn vài chục. Rồi tiền thủ trong túi phòng khi va quẹt, xxx,...
- Đi lại chủ yếu trong nôi ô.
- Em lái mới, sợ đi Aveo va quẹt này nọ (Spark nhỏ hơn chắc cũng giảm thiểu ?) (em đọc mấy bài canh đầu đuôi, trái, phải của mấy bác post trên đây mà lo lắng quá. Chưa kể xxx, rồi ma cũ bắt nạt ma mới. Sợ rinh cục nợ vô người.
- V2 mắc nuôi tốn ?

Em post có khi lộn xộn không đầu đuôi. Có gì nhờ các bạn gớp ý chút đỉnh.

Cảm ơn các bác nhiều lắm luôn :)

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Aveo đc, bác đừng lo tốn. mua xe chỉ gắn cam trước sau. khỏi dán j cho tốn. Bác ko vội thì cố lm con city đi ngon mà tiết kiệm lắm. nó đõ hơn e cuze

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
nếu chưa có ai tư vấn trực tiếp cho bác thì bác qua em hoặc em qua bác, em tư vấn mặt đối mặt cho dễ hiểu bác ạ.
em ở bên quận 12 - Thanh An: 0903600489.
Có j bác alô em nhé

Hạng B2
22/9/14
291
52
28
Hi Bác,với 350T k sở hữu Spark số sàn được đâu ah vì 325+40T chi phí nữa nên e nghĩ Bác chơi luôn Spark tự động là ok nhất ra BS khoảng 388T.hoặc aveo số sàn thì ra BS 455T .hụt chút ít thì vay khoảng 100T ok ah.lh 0902150981 e tư vấn thêm ah

Tập Lái
17/3/15
29
7
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác ạ,

Em đang học lý thuyết, sắp thi. Tập luyện chưa nhiều => non tay :D

Em muốn sắm một em mới trong tầm 350 đến 450 chưa thuế. Hiện đã nhắm được 2 em là Spark và Aveo. Chiều nay em đi xem thì khoái Aveo hơn (rộng rãi, cốp bự,...). Mục đích mua xe là để chở 2 thằng ku đi đường an toàn (đường xá SG dạo này các bác biết ở SG biết rồi ấy ạ), tránh nắng mưa gió máy, đi siêu thị, lâu lâu (có khi 2-3 tháng) dzọt ra Vũng Tàu chơi rồi về......

Em vốn bự con (1m70, 84 kg) nên đi Spark không biết có chật chội quá không ? Hồi chiều ngồi thử Spark thì thấy không vướng víu gì, ngồi thử Aveo thì thấy thoải mái hơn. V1 của em cũng thích V2 Aveo hơn Spark nhưng em vẫn có chút đắn đo như sau:

- Hiện tài chính có 350tr rinh em Spark số sàn vừa đủ, Aveo thì vay thêm chút ít (áp lực kinh tế có chút căng thẳng) vc em lương 20 tr/tháng (đang nuôi sữa 1 thằng 4 tuổi và 1 thằng 1tuổi). Chưa kể độ lại 1 số thứ như cam hành trình, cảm biến lùi, lót sàn, dán kính chống UV,... cũng tốn vài chục. Rồi tiền thủ trong túi phòng khi va quẹt, xxx,...
- Đi lại chủ yếu trong nôi ô.
- Em lái mới, sợ đi Aveo va quẹt này nọ (Spark nhỏ hơn chắc cũng giảm thiểu ?) (em đọc mấy bài canh đầu đuôi, trái, phải của mấy bác post trên đây mà lo lắng quá. Chưa kể xxx, rồi ma cũ bắt nạt ma mới. Sợ rinh cục nợ vô người.
- V2 mắc nuôi tốn ?

Em post có khi lộn xộn không đầu đuôi. Có gì nhờ các bạn gớp ý chút đỉnh.

Cảm ơn các bác nhiều lắm luôn :)
Hi bác !
Bên em đang có 2 con này. Bác cân nhắc nếu có nhu cầu alo em xem xe và lái thử nhe bác !

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
nếu chưa có ai tư vấn trực tiếp cho bác thì bác qua em hoặc em qua bác, em tư vấn mặt đối mặt cho dễ hiểu bác ạ.
em ở bên quận 12 - Thanh An: 0903600489.
Có j bác alô em nhé

Hi Bác,với 350T k sở hữu Spark số sàn được đâu ah vì 325+40T chi phí nữa nên e nghĩ Bác chơi luôn Spark tự động là ok nhất ra BS khoảng 388T.hoặc aveo số sàn thì ra BS 455T .hụt chút ít thì vay khoảng 100T ok ah.lh 0902150981 e tư vấn thêm ah

Hi bác !
Bên em đang có 2 con này. Bác cân nhắc nếu có nhu cầu alo em xem xe và lái thử nhe bác !

Những băn khoăn của em thì chả thấy tư vấn giải đáp gì ! Toàn thấy kéo ra ngoài để bán xe !!!

Thôi chốt gọn thế này : Em chọn Aveo và đi xem xe đại lý gần nhà rồi ! Cám ơn các bác !

Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
:) chúc anh có con xe vừa ý, vì mấy cái a băn khoăn em nghĩ tư vấn trực tiếp nhanh gọn dễ hiểu hơn là báo qua báo lại
xin lỗi nếu làm bác khó chịu

Tập Lái
17/3/15
29
7
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Những băn khoăn của em thì chả thấy tư vấn giải đáp gì ! Toàn thấy kéo ra ngoài để bán xe !!!

Thôi chốt gọn thế này : Em chọn Aveo và đi xem xe đại lý gần nhà rồi ! Cám ơn các bác !
Sorry bác !
Em thấy bác đã xem xe với vợ 1 rồi và còn phân vân lựa chọn giũa spark và aveo thôi !
Theo em thì bác chọn Aveo là chính xác rồi . Mua xe chủ yếu là đọ an toàn của xe cao và cảm thấy thoải mái.Đã mua thì mua cho vùa y và tiện dụng cho cả gia đình luôn nhe bác.
Aveo :
Dài *rộng*cao : 4310*1710*1505 .
không gian xe rộng rãi thoải mái.Độ an toàn cao.Có túi khí cho lái xe và hành khách phía trước..Khóa của trung tâm và khóa của trẻ em.và nhiều tính năng khác.
Còn vè vấn đề vay vốn ngân hàng thì bác đừng lo ngại quá vì bác đã có 350tr rồi nếu mua Aveo số sàn thì bác cần tầm 100tr nữa vối số tiền đó bác vay ngân hàng thì hàng tháng sẽ trả ko cao đâu bác.
Khi mua xe đã được tặng 5 món đã có thảm lót sàn rồi bác nhé.
Còn phần va vẹt xe thì đi trong tp thế nào cũng bị thôi , bác mua bảo hiểm xe thì vi vu thôi bác.
Chúc bác sớm tìm được con xe như ý !

• Like
Reactions: h2crew
Hạng B2
22/9/14
291
52
28
Đồng ý với Bác ở trên.vì trực tiếp gặp sẽ tư vấn tốt nhất ah