Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chevrolet Spark không thể tăng tốc

Tập Lái
21/7/16
13
1
3
43
Các bác cho em hỏi, xe em Chevrolet Spark 2009 em chạy cao tốc 1mình có lựa đà ko bật điều hòa nhưng ko thể lên 90km chỉ 85 or 87km. Và hiện tại cảm biến trục cơ đang ko đc cắm,vẫn đề nổ bình thường tuy có đề dai hơn xe Spark khác khoảng 1giây, chạy bình thường 2 năm nay. Máy hơi rung khi garanti và xăng tốn dao động 7.5 đến 8l hỗn hợp. Em kiểm tra mít pô xe thấy đỏ gạch khô ráo, ko có muội than và nước rỏ khi nổ máy. Em hỏi gara thì thợ bảo phải tháo ecu kiểm tra,có thể cảm biến trục cơ tèo. Em bận nên chưa cho vào gara kiểm tra cụ thể đc. Tranh thủ hỏi các bác tư vấn trước ah.
Cảm ơn các bác!

Chevrolet Spark không thể tăng tốc

Mod: Ảnh minh họa​
#Chevrolet #Chevroletspark #Chevroletspark2009

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Các bác cho em hỏi, xe em spark 2009 em chạy cao tốc 1mình có lựa đà ko bật điều hòa nhưng ko thể lên 90km chỉ 85 or 87km. Và hiện tại cảm biến trục cơ đang ko đc cắm,vẫn đề nổ bình thường tuy có đề dai hơn xe spark khác khoảng 1giây,chạy bình thường 2năm nay. Máy hơi rung khi garanti và xăng tốn dao động 7.5 đến 8l hỗn hợp. Em kiểm tra mít pô xe thấy đỏ gạch khô ráo, ko có muội than và nước rỏ khi nổ máy. Em hỏi gara thì thợ bảo phải tháo ecu kiểm tra,có thể cảm biến trục cơ tèo. Em bận nên chưa cho vào gara kiểm tra cụ thể đc. Tranh thủ hỏi các bác tư vấn trước ah.
Cảm ơn các bác!
Mít pô là gì vậy bác chủ ?

Tập Lái
16/6/17
6
2
3
Nhân tiện bài này các bác cho em hỏi, xe em Spark 2009 0.8, xăng ăn khoảng 7,5l/100km là nhiều hay ít ạ? Nếu nhiều thì cần kiểm tra gi?