Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.490
113
Đang xài bình thường, shutdown vài bữa mở lên lại báo ko tìm đc ổ khởi động. May mình luôn có ổ usb cài win sẵn khởi động từ đây, vào device manager hay dispart lại ko thấy.
Mấy a có kinh nghiệm vụ này chia sẻ nhé. Nvme 256 GB cũng vài chẹo :(

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.137
113
Đang xài bình thường, shutdown vài bữa mở lên lại báo ko tìm đc ổ khởi động. May mình luôn có ổ usb cài win sẵn khởi động từ đây, vào device manager hay dispart lại ko thấy.
Thế mà gừng khen lấy khen để
SSD hỏng không báo trước nên khi sử dụng nó thì cần nhớ 2 điều:
  1. Luôn backup dữ liệu
  2. Mua ổ có bảo hành.

Anh không làm đủ cả 2 cái thì trách mình thôi!!! :3dcuoigif:

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.490
113
SSD hỏng không báo trước nên khi sử dụng nó thì cần nhớ 2 điều:
  1. Luôn backup dữ liệu
  2. Mua ổ có bảo hành.

Anh không làm đủ cả 2 cái thì trách mình thôi!!! :3dcuoigif:
Ssd nvme theo máy anh ơi :)
Thật , e dùng ssd bao nhiêu năm nay từ lúc mới có ở vn cũng chục năm hơn mà chưa thấy ssd nào hư

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Hơn chục năm trước em xách cái lap FX Gateway chuyên game về. Việc đầu tiên là tháo máy ra, cầm cái HDD đi tìm mua 1 cái giống y để lắp raid 0 !!!!
Ồ, Raid 0 hồi đó chạy quá xá đã. Cho tới 1 hôm nó báo lỗi !!!!! Raid 0 mà lỗi thì tai họa!!!!
:( bao nhiêu dữ liệu này nọ làm có 1 mình đâu backup gì đâu!!

Tắt máy, đập đập tự cái mở lên nó chạy lại như chưa từng xảy ra việc gì. Hoảng quá, backup hết và từ đó backup liên tục. Và cái raid 0 đó vẫn chạy cho tới khi cho cái máy về hưu 2 năm trước (giờ mở lên vẫn chạy nha).
Hơn 2 năm trước mua cái máy về, việc đầu tiên cũng là mở máy cho active win rồi tháo ra, gỡ cái ssd sata3 m2 ra thay bằng cái SS 970 evo nvme !!! Ôi sao mà nó sướng !!! Test đọc/ghi lên tới 3700 MB/ 2600 MB !!!
Không biết khi nào nó hư nữa.

• Like
Reactions: ngr040
Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
Thế mà gừng khen lấy khen để

chịu

mềnh xài Elitebook X360 1040G5