Tập Lái
23/12/16
22
8
3
32
Thủ đức
Xin phép admin cho mình đăng bài nhé !

Tình hình cụ thể là vậy các pro ạ. Xe em đi là con Santafe MLX - eVGT - CRDi 16V, đời cuối 2009. Em đi được 82K Km rồi.
Dạo này lại gặp phải tình trạng không vào số được. Cụ thể là, e đạp thắng, nhưng không vô số được. thử đạp thắng lại nhiều lần nữa, thì vô số được. Nhiều khi em phải tắt máy, rút chìa khóa ra. rồi nổ máy lại, mới vào được số. Lúc trc thì e ko chuyển từ P sang D được. dạo này lại còn bị thêm trường hợp, đang đi ở số D thì chỉ về đc N, không về lại dc R với P. Tắt máy đi, hoặc đạp thắng nhiều lần mới trả số được.
Em có đem ra gara thì thợ bảo bị lỗi ở cảm biến thắng. lấy ra cảm biến thắng ra vệ sinh. lúc ở gara thì nó không trổ bệnh ra. về nhà nó mới bị lại mới đau chớ các bác.
Các bác cho em lời khuyên. e hoang mang - hồ quỳnh hương quá @@ !

Thank các pro nhiều :D

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Thay cho rồi .Công tắc chân thắng với coi lại giắt shiftlock lên cần số. Tắt máy cho êm đạp thắng chổ cần số nghe tiếng nó nhảy tách tách .Nó không nhảy không chuyển cần số được đâu .

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Thú thật là các xe hiện đại thì xữ dụng ECU, tôi thì chỉ biết đầu tiên, check phần mềm trước, nếu có lỗi thì xoá nó, sau khi xoá thì xem nếu nó lại có lỗi thì tìm lổi của nó, thường là có số hiệu lổi để mình tìm thay .

Nhưng trước nhất, bạn đã trên 80K, thì bạn đã thay nhớt và lọc của hộp số chưa, nên nhớ là không chỉ thay nhớt và cả lọc nửa .

Đợi câu trả lời của bạn