Hạng B2
18/11/10
249
2.523
93
Chào các bác,
Xe em CX5 2015, vừa rồi đi bảo trì hãng bảo cần thay cao su chân máy ( cả 3 cái) và 2 cục cao su càng A trước. Tuy nhiên giá hãng báo cao su chân máy khá chát và thay luôn cả cụm càng A chứ không thay cao su. Các bác cho em hỏi mấy này ở Sài Gòn có gara nào thay tốt không, khu vực quận 8, Bình Tân, quận 5, 6 càng tốt vì nhà em ở quận 8.
Cám ơn các bác.
Cao su càng A thì anh nên đi ép lại cho rẻ chứ thay cả cụm hơn 10tr, anh hỏi mấy gara ngoài (hay bữa họ chỉ ra Nguyễn Văn Khối P8, Gò Vấp).
Màn hình xe mình bị mờ, không thấy gì được hết có cách nào xử lý không mấy anh (sửa hay thay màn hình khác nhưng xe mình có gắn thêm cam 360)? Nếu xử lý thì chổ nào được? Anh @btpauI biết chổ nào không?

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.421
113
Cao su càng A thì anh nên đi ép lại cho rẻ chứ thay cả cụm hơn 10tr, anh hỏi mấy gara ngoài (hay bữa họ chỉ ra Nguyễn Văn Khối P8, Gò Vấp).
Màn hình xe mình bị mờ, không thấy gì được hết có cách nào xử lý không mấy anh (sửa hay thay màn hình khác nhưng xe mình có gắn thêm cam 360)? Nếu xử lý thì chổ nào được? Anh @btpauI biết chổ nào không?
Chụp màn hình lên xem a

• Like
Reactions: guesswho
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.421
113
Quay về chỗ lắp cam 360?

• Like
Hạng B2
18/11/10
249
2.523
93
Quay về chỗ lắp cam 360?
Bữa em vào Mazda Lâm Đồng kiểm tra thì màn hình nhìn xéo vẫn thấy nhưng nhìn mờ, mọi chức năng vẫn hoạt động bình thường.
Em nghĩ chắc màn hình dùng lâu nó tèo rồi! Có giải pháp nào thay màn hình không không anh? Nếu thay nguyên cụm thì đầu hiệu nào ổn mà giá cả hợp lý tương thích thiết kế màn hình (cần chế lại mặt dưỡng).

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.421
113
Bữa em vào Mazda Lâm Đồng kiểm tra thì màn hình nhìn xéo vẫn thấy nhưng nhìn mờ, mọi chức năng vẫn hoạt động bình thường.
Em nghĩ chắc màn hình dùng lâu nó tèo rồi! Có giải pháp nào thay màn hình không không anh? Nếu thay nguyên cụm thì đầu hiệu nào ổn mà giá cả hợp lý tương thích thiết kế màn hình (cần chế lại mặt dưỡng).
M ko rành
Thấy có 2 anh làm chuyên trên os
Undertaker
Porche...

• Like
Hạng B2
18/11/10
249
2.523
93
M ko rành
Thấy có 2 anh làm chuyên trên os
Undertaker
Porche...
Để mai đt cho Mazda GV tư vấn xem sao chứ em thấy trên mang thay nguyên cụm mà có 3,5tr (mà ở ngoài Bắc), riêng Gotech trong Nam báo giá trên web 7,5tr!
Cofn Undertaker lúc trước có gắn sub gầm ở đó nhưng không ưng ý lắm!

• Like
Reactions: the kid and btpaul