Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Em thêm một tính năng rất thích là khi bác cần vượt, bác vẫn đạp ga nhưng vẫn giảm số bình thường để vượt.
Đúng rồi, nhờ vào chức năng này mà thao tác vượt xe cực kỳ nhanh nhẹn.
Mình cũng vừa làm một chuyến đi lên Đà Lạt hồi cuối tuần, mình thấy lẫy chuyển số vô cùng có ích khi đi đường đèo.
Mình cũng gặp đoàn xe của Mazda FC ở Trúc Lâm Thiền Viện và trên đường về SG

Tập Lái
20/2/16
14
2
3
34
Chào các bác,

Cho em hỏi vấn đề này nhé. CX5 của em mới mua 3 tháng mà sao mấy miếng nhựa đen nhám nó bạc bạc, trắng trắng giống mốc lắm. Mọi người có cách nào khắc phục tình trạng đó không ah. Em toàn rửa xe bằng nước, không có hoá chất gì.

Ngoài ra, xe em cũng bị dính nhựa đường li ti 2 bên hông nhiều, xài dầu hoả có được không ah, e mua chai Sonax nhưng hết hàng rồi ah.

Cám ơn mọi người và chúc mọi người giáng sinh an lành nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác mua chai Bondo Restore Black của 3M khoảng 300 hay 400k gì đó mình không nhớ về xử lý nhựa đen, tham khảo thêm các thao tác trên Youtube trước khi apply cho xe của mình

• Like
Reactions: thichmexe
Việc thay bánh dự phòng CX5 tưởng chừng như khó khăn, nhưng lại rất đơn giản
Tưởng đơn giản nhưng lại không phải ai cũng biết và đã làm
Dưới đây là bài hướng dẫn rất hay, các bạn có thể xem qua, biết đâu lúc cần dùng tới thì còn biết

• Like
Reactions: ogata and thichmexe
Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất
Việc thay bánh dự phòng CX5 tưởng chừng như khó khăn, nhưng lại rất đơn giản
Tưởng đơn giản nhưng lại không phải ai cũng biết và đã làm
Dưới đây là bài hướng dẫn rất hay, các bạn có thể xem qua, biết đâu lúc cần dùng tới thì còn biết

- Thiếu công đoạn lót bánh xe dưới gầm để hạn chế bị thương nếu sập con đội
- Nên siết các đai ốc theo hình dáng chéo nhau, giúp cân bằng áp lực bù-lon xung quanh mâm bánh xe

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Các bác cho em hỏi sao cái CX5 của em khi trời tối nó không tự giảm độ sáng của màn hình DVD em toàn phải chỉnh tay, mặc dù em đã để chế độ auto trong phần setting? Cám ơn các bác.
Cx5 của em bản 2.5 Facelift 2016.

Hạng B1
1/9/14
70
30
18
44
Hanoi
www.gears.vn
Các bác cho em hỏi sao cái CX5 của em khi trời tối nó không tự giảm độ sáng của màn hình DVD em toàn phải chỉnh tay, mặc dù em đã để chế độ auto trong phần setting? Cám ơn các bác.
Cx5 của em bản 2.5 Facelift 2016.
Bác chỉnh lại 2 chế độ Day và Night với độ sáng mong muốn tương ứng rồi chuyển chọn chế độ auto. Khi đó độ sáng màn hình DVD sẽ tương ứng theo thời gian ngày đêm.

Lưu ý 1 điểm là tối đến nhưng ko bật đèn pha thì màn hình DVD vẫn sẽ nhảy sang độ sáng cao ở phần thiết lập Day.