Tập Lái
8/11/17
5
2
3
40
Các bác cho em hỏi về camera hành trình ah.Cuối tuần này em rước em CX5 mà chưa biết gắn camera gì. hãng báo 3t4,em tìm hiểu thì thấy nhiêu người nói Vietmap k9 dùng ổn. Mong mấy bác chia sẻ và chỉ chỗ mua luôn ở Sài Gòn ạ

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Hôm nay đi làm về
Hôm nay đi làm về lại thấy nó báo lỗi nữa
Hãy KTV không biết xử lý ra, các bác cho hỏi thêm: em ở Bình Dương thì ngoài Mazda bình Dương còn có thể mang xe đi đâu để xử lý vụ báo lỗi này không a?

căng nhỉ. Còn trong BH thì duy nhất vào hãng thôi. Bác tìm đại lý Mazda khác gần nhất xem thế nào

Hạng C
28/2/15
980
690
93
39
căng nhỉ. Còn trong BH thì duy nhất vào hãng thôi. Bác tìm đại lý Mazda khác gần nhất xem thế nào
Cảm ơn bác, hơi thất vọng vì mua xe mới mà bị lỗi
Ở dưới Bình Dương hình như chỉ có 1 chỗ của Mazda thôi
Em cũng đang chờ tới t7 để nó kiếm tra 1 lần nữa, không hết chắc em phải làm căng với nó mới được
Mà chủ yêu là xe bị vậy làm mình nản, không lẽ bắt nó đổi xe khác, cái này chắc là bất khả thi rồi

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Em nghĩ nếu tìm được thợ cao tay thì xử được thôi.
Thợ bây giờ chán lắm, em không muốn xúc phạm ai nhưng thực tế đa phần thế này: đa số học chỉ đến lớp 7-8 (mà học cũng thuộc loại kém) sau đó đi vào các gara học nghề và làm ở đấy, khi các hãng tuyển thì lo vào, bằng văn hoá không có thì lo, bằng nghề không có cũng lo.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.090
113
TFC
xaydungquocgia.com
Cảm ơn bác, hơi thất vọng vì mua xe mới mà bị lỗi
Ở dưới Bình Dương hình như chỉ có 1 chỗ của Mazda thôi
Em cũng đang chờ tới t7 để nó kiếm tra 1 lần nữa, không hết chắc em phải làm căng với nó mới được
Mà chủ yêu là xe bị vậy làm mình nản, không lẽ bắt nó đổi xe khác, cái này chắc là bất khả thi rồi
Lỗi báo cảm biến áp suất lốp thì xe em thỉnh thoảng cũng bị. Hay bị nhất là đi đường xấu, khi đó abs hoạt động liên tục, mà tpms xe cx5 dựa trên abs nên nó sẽ báo lỗi áp suất. cái này ko đáng ngại.
Chỉ ngại vụ TCS của bác. Nhiều khả năng hở jack.

• Like
Reactions: truongtaydo
Hạng C
28/2/15
980
690
93
39
Lỗi báo cảm biến áp suất lốp thì xe em thỉnh thoảng cũng bị. Hay bị nhất là đi đường xấu, khi đó abs hoạt động liên tục, mà tpms xe cx5 dựa trên abs nên nó sẽ báo lỗi áp suất. cái này ko đáng ngại.
Chỉ ngại vụ TCS của bác. Nhiều khả năng hở jack.
Hi vọng vậy, bên Mazda hẹn mai có kỹ sư sài Gòn xuống kiểm tra, để em lưu ý vụ hở jack này xem
Cảm ơn bác

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Các bác cho em hỏi về camera hành trình ah.Cuối tuần này em rước em CX5 mà chưa biết gắn camera gì. hãng báo 3t4,em tìm hiểu thì thấy nhiêu người nói Vietmap k9 dùng ổn. Mong mấy bác chia sẻ và chỉ chỗ mua luôn ở Sài Gòn ạ
Bác tính chi cho Cam cở dc bao nhiêu ? Tầm 6-7 chai có Blackvue ( loại này cao quá), Các Bác nhà ta hay dùng Viêtmap A45, A45pro, K9. HP F870G. Em cũng đang dùng Hp F870G, giá khoảng 3tr6 tùi thẻ nhớ, gồm 2 cam trước +sau. Em nhận thấy dùng rất tốt ạ.
SG có rất nhiều Bác gắn tận nhà cho Bác, Bác lên trang Wep của họ xem thông tin, gọi điện họ tư vấn cho và hỏi giá cả, dc thì cho họ đ/c gắn tận nhà.
Nhiều Bác dùng loại giá thấp hơn nhưng nghe nói cũng chấp nhận dc nhưng Em chỉ dùng Hp nên chỉ Bác tham khảo cái Em đang dùng thôi ạ.

Tập Lái
Có một số vậy tư thay thế bác có thể tìm mua bên ngoài với giá rẻ hơn và dễ thay thì bác mua sẵn bên ngoài, sau khi bảo dưỡng về thì tự thay: Lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh, phụ gia đổ vào xăng rửa béc...
Nếu tự mua thì tiết kiệm được một mớ (nhưng nhớ là phải nguồn hàng đảm bảo).
Riêng cái nước rửa kính của Mazda thì không bao giờ em dùng, em mua 1 chai Sonax đậm đặc xài dần

Em cũng xài Sonax đạm đặc 200:1 như bác, vào hãng bảo dưỡng xả hết trơn sau đó đổ chai Mazda vào, kèm theo 1 chai để cốp xe, tính tiền 2 chai.
Em cũng ở VT, bảo dưỡng chỗ Bà rịa, lần này thấy đổi sang Castrol A5 5W-30 thay vì Total 7000 như trước, thấy nhẹ máy, bốc hơn nhưng ồn hơn chút.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Em cũng xài Sonax đạm đặc 200:1 như bác, vào hãng bảo dưỡng xả hết trơn sau đó đổ chai Mazda vào, kèm theo 1 chai để cốp xe, tính tiền 2 chai.
Em cũng ở VT, bảo dưỡng chỗ Bà rịa, lần này thấy đổi sang Castrol A5 5W-30 thay vì Total 7000 như trước, thấy nhẹ máy, bốc hơn nhưng ồn hơn chút.
lúc họ đưa cái báo giá bảo dưỡng thì bác gạch ngay cái chai nước rửa kính của họ đi