Hạng B2
5/12/12
290
12
18
Mình có thắc mắc như thế này, vd như khi đang đi xe, muốn dừng lại rút tiền ở cây ATM, cầm theo khóa xuống xe, set up ntn để xe lock cửa lại khi mình vẫn bật máy vì hình như bật máy là ko lock cửa xe lại được?

0o0x0o0 nói:
Mình có thắc mắc như thế này, vd như khi đang đi xe, muốn dừng lại rút tiền ở cây ATM, cầm theo khóa xuống xe, set up ntn để xe lock cửa lại khi mình vẫn bật máy vì hình như bật máy là ko lock cửa xe lại được?
Cái vụ này làm ko được đâu bác ơi. Bác nổ máy cầm chìa khóa ra ngoài là nó kêu tít tít rồi. Bấm clock trên chìa khóa không thấy báo gì còn bác bấm vào nút trên tay nắm cửa thì nó còn kêu giữ hơn nữa. Còn cái nút bên trong chỗ nắm cửa để mở ra bác mở cửa ko set được vị trí clock đâu.

Hạng B1
10/4/13
60
3
0
Không hề hẹp đâu bác ạ. CX5 thiết kế kính hậu hai bên theo nguyên tắc giảm thiểu tối đa điểm mù. Bác lên hai xe ngồi so sánh xem có phải CX5 quan sát tốt hơn các điểm mù phía trước ko ạ. Không chỉ riêng Cx5 mà hầu như các xe của Mazda đều thiết kế như thế.

Hạng B2
5/12/12
290
12
18
Haiz, cái này bất tiện à nha, giả sử chỉ muốn xuống xe để mua 1-2 thứ hay làm gì, để đèn xi nhan thì ko khóa được cửa, khả năng mất đồ là rất cao, có cách nào giải quyết vấn đề này ko các bác nhỉ?

• Like
Reactions: truongtaydo
Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất
0o0x0o0 nói:

Phải khóa bằng chìa (kèm trong remote) thì mới lock được nhé bác

• Like
Reactions: votranphu
Hạng B2
5/12/12
290
12
18
Oh, cũng có giải pháp đấy chứ, thanks bác Focker nhé ^^

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Có bác nào biết cách tắt cái đầu CD không?
Em nhấn nút volum thì nó chuyển sang tắt tiếng chứ không tắt Power.

Hạng C
26/9/12
935
192
43
PVT nói:
Có bác nào biết cách tắt cái đầu CD không?
Em nhấn nút volum thì nó chuyển sang tắt tiếng chứ không tắt Power.
Em có thử tắt nhưng nó sẽ chuyển qua chế độ Audio off. Hình như chế độ này giống như stand by vậy đó bác chứ không phải mute off đâu ạ!
Hôm qua Mazda Phú Mỹ Hưng em có dịp hội ngộ với ba bác CX-5 một lượt. Đúng là ngắm một dàn CX-5 hội ngộ cảm giác rất "phê" các bác ạ! Các bác ấy đã chia sẽ nhiều kinh nghiệm sử dụng xe rất thực tế, em cũng học lén được mấy chiêu...kekeke.
Hình ảnh của cuộc hội ngộ anh tài đây: :D
[Thảo Luận] Sử dụng, bảo dưỡng Mazda CX-5
Em thấy bây h CX-5 cũng đã chạy nhiều ngoài đường. Thật hay nếu các bác lập hội CX-5 để tiện chia sẽ kinh nghiệm cũng như ộp ẹp...:)

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Em có thử tắt nhưng nó sẽ chuyển qua chế độ Audio off. Hình như chế độ này giống như stand by vậy đó bác chứ không phải mute off đâu ạ!Hôm qua Mazda Phú Mỹ Hưng em có dịp hội ngộ với ba bác CX-5 một lượt. Đúng là ngắm một dàn CX-5 hội ngộ cảm giác rất "phê" các bác ạ! Các bác ấy đã chia sẽ nhiều kinh nghiệm sử dụng xe rất thực tế, em cũng học lén được mấy chiêu...kekeke

Có chiêu nào bác share với anh em đi?
Cái CD vậy là không tắt nó được hả?

• Like
Reactions: truongtaydo