Hạng C
21/5/12
681
39.552
93
Khi nào thì ngân hàng nó réo vại mí anh ? Em hỏi môi giới thì ls 10-13%/ năm.
Cũng như vay tiền bình thường là trả mỗi tháng hay sao ?

• Like
Reactions: chicong16
Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Khi nào thì ngân hàng nó réo vại mí anh ? Em hỏi môi giới thì ls 10-13%/ năm.
Cũng như vay tiền bình thường là trả mỗi tháng hay sao ?

Khi bạn mua sang margin thì hệ thống nó tự làm hết, thời gian khoản vay thường 3 tháng hoặc 6 tháng, khi đến hạn mà danh mục đang lỗ không muốn bán thì bạn có thể xin gia hạn(cái này cũng tùy công ty). Lãi và gốc sẽ thu ngay khi bạn bán chứng khoán hoặc vào cuối kỳ 3 hoặc 6 tháng chứ không thu hàng tháng.
Tóm lại, cái cốt yếu là đánh có chuẩn chưa, 1 khi đánh tiền tươi mà chưa chuẩn thì tốt nhất đừng xài sang margin.

Hạng C
21/5/12
681
39.552
93
Khi bạn mua sang margin thì hệ thống nó tự làm hết, thời gian khoản vay thường 3 tháng hoặc 6 tháng, khi đến hạn mà danh mục đang lỗ không muốn bán thì bạn có thể xin gia hạn(cái này cũng tùy công ty). Lãi và gốc sẽ thu ngay khi bạn bán chứng khoán hoặc vào cuối kỳ 3 hoặc 6 tháng chứ không thu hàng tháng.
Tóm lại, cái cốt yếu là đánh có chuẩn chưa, 1 khi đánh tiền tươi mà chưa chuẩn thì tốt nhất đừng xài sang margin.
Thx cục cưng.

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Khoản vay có tính lãi không và lãi bao nhiêu vậy bạn, thanks!

Hạng D
7/5/10
4.666
19.047
113
Thấy anh Man mới vào Chứng nên em khuyên nguyên tắc thế này: anh dành riêng 1 số tiền cho Chứng, khi thắng cũng ko bỏ thêm tiền vào, khi thua thì xem như mất và bỏ luôn chứng chứ ko tìm cách gỡ. Nguyên tắc này ko phải ai cũng làm dc nên mới có cảnh bán nhà ra đê :).

Tập Lái
25/5/17
0
0
0
33
Dùng tài khoản margin gặp brocker xúi mua full margin lúc đỉnh cảm giác thật jomost đó bác, lỗ thành double luôn.
Margin là con dao 2 lưỡi, nếu biết sử dụng thì cực kỳ lợi hại, cổ phiếu cơ bản cũng có thể x2, x3 tài khoản. Còn xài lung tung thì dễ cháy lắm.
Cách sử dụng margin tốt nhất là bác mua cổ phiếu bật khỏi nền tích lũy trong T+ thôi, tức là khoảng vài ngày đến tối đa 1 tháng sau thì bán ra ngay. Cộng với cắt lỗ dứt khoát, cứ -5% là bắt buộc cắt rồi, ôm margin mà cứ bình quân giá xuống là tiêu luôn.