Tư Vấn Chia Sẻ Sử dụng radar detector thôi

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi
Sau khi bị dính quả bắn tốc độ trên QL1A, hơn nữa tình hình bắn tốc độ hiện nay rất rát trên tuyến đường này cộng với các biển hạn chế tốc độ hết sức bất hợp lý, Tôi nghĩ đã đến lúc anh em mình phải sử dụng máy này (trước tôi không nghĩ là mình cần nó)

Tôi thấy có 2 kiểu bắn, một kiểu bắn trực tiếp (một trạm - bị dính là yêu cầu lái xe dừng luôn), một kiểu bắn 2 trạm (một trạm bắn rồi báo cho trạm khác để bắt)

Tôi không tìm thấy bài nào nói cụ thể về các loại Radar detector ở VN. Bác nào thạo về món này xin chỉ giáo:
- CA thường sử dung súng bắn tốc độ loại nào (radio hay là laser)
- Ở Việt nam có những loại radar detector gì, nên mua loại nào và ở đâu.

RE: Sử dụng radar detector thôi

Bác gia nhập OS từ tháng 7 năm ngoái mà còn phải hỏi cái vụ này. Chịu khó tìm bài cũ đi bác. Còn nếu bác cần giá ở....Mỹ thì tui mail cho 1 bài. Đọc qua cho biết và nếu được thì dịch sang tiếng Việt rồi post lên cho anh em cùng đọc. Chịu không? Nếu chịu thì bật đèn xanh rồi tui mail cho. :)

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Tôi tìm hoài không thấy bác ạ, cái search engine của 4R này không được ổn lắm. Đồng ý bác gửi cho tôi, tôi sẽ cố gắng dịch để mọi người tham khảo. Thanks bác

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bộ đội VN dùng sóng băng tần XKa để đo phải không nhỉ!Em nghe hainguyen nói mỗi lần rada báo thì đèn báo X/Ka....vì vậy nói chung mua radar có băng Xka là đủ!;)

Trích đoạn: Mai

Tôi tìm hoài không thấy bác ạ, cái search engine của 4R này không được ổn lắm. Đồng ý bác gửi cho tôi, tôi sẽ cố gắng dịch để mọi người tham khảo. Thanks bác

Search engine thiếu nhớt nên đang chờ bác sỹ phẫu thuật. Tui meo cho bác rồi đó. :D

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Cảm ơn bác hòa thượng.

Có ai biết mấy bài cũ về radar detector ở đâu không, chỉ cho tôi với. Thanks

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Bài Radar detector này thì có lẽ ai cũng đọc rồi bác ơi vì được đặt Chú Ý

Nhưng phần thông tin quan trọng được quote dưới đây thì không thấy ai trả lời cả:

Hay quá, tìm mãi mới thấy có bác sài cái này. Bác thấy có hiệu quả không, em cũng muốn dùng mà không biết ở vietnam nên dùng loại nào cho nó hiệu quả. Mong ý kiến bác.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tôi mới dùng thử em Cobra này nói chung đi đường trường mới có 2 lân nhưng chưa thấy bắn gì cả chắc vì tôi cũng chạy đúng tốc độ nên máy chú *** không ngắm thử
Chạy trong phố qua mấy cái phòng khám có chiếu chụp X Quang thấy từ xa nó đã báo X Alert cũng hay
qua mấy cái tòa sứ quán thấy nó báo K/Ka Alert
xem trên google thấy loại này phát hiện được Laser luôn

Loại này chơi được 360 độ nhé, 10 loại tia luôn

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: hainv

Chạy trong phố qua mấy cái phòng khám có chiếu chụp X Quang thấy từ xa nó đã báo X Alert cũng hay
qua mấy cái tòa sứ quán thấy nó báo K/Ka Alert
xem trên google thấy loại này phát hiện được Laser luôn
Khi chạy trong thành phố bác nhớ vợ phải chuyển sang chế độ City chứ nếu cứ để highway thì nó sẽ báo tùm lum đấy. may mà ở VN chưa có nhiều thiết bị điều khiển dùng sóng radar lắm chứ không bác làm sao tập trung vào chuyên môn được