Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Sự khác biệt của Santa Fe nhập từ Hàn và nhập từ Mỹ!

Trích đoạn: taybac

Trích đoạn: mazspeed

Trích đoạn: AnPhu

Ông anh của em mua con SF nhập usa được 3 tuần , em hỏi đi mất nhiều xăng không thì ổng mang máy tính bấm 1 hồi phán là hết 12,9 l / 100km , đi trong phố HP, vậy cũng ít các bác nhỉ.
Hải Phòng có tắc đường bao giờ đâu nên con số ~13l/100km là chấp nhận được cho máy 2.7l. Bác mà về HN với vào SG thì...
Em ở HN,cho mượn xe cũng hỏi người mượn đổ bao nhiêu tiền xăng để mình còn theo dõi thì tính trung bình là hết khoảng 13l/100 km, xe em đã chạy được 11k rồi như vậy tình hình ăn uống của em máy xăng 2.7 cũng tạm ổn

Nếu toàn đi trong HN mà được thế này thì bác nên đăng ký cho ông bạn đi thi lái xe tiết kiệm của Isuzu:D:D:D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@ Anphu : Cái đồng xu mà bác nói nó chỉ là cái nắp đậy con bu-lon ở trong thôi, từ trụ A đến trụ C của 1 bên chỉ có 1 túi kiểu rèm, hai bên là 2 túi + 2 túi cạnh ghế trước + 2 túi phía trước = 6 túi ....và hết ! Cái đồng xu ấy mua ở bển có 5K VNĐ, dán kín xe luôn .

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

@HD230LI :cái nắp đậy bulon mà lại in chữ airbag sao? bác nói túi khí max có 6 cái vậy mấy bác ở 4f này nói xe của bác kienvang có 10-12 cái là sai hả bác, em chẳng biết ai đúng ai sai nũa

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Bác Huy, em xem trong manual thấy nó bung ra hết từ các đồng xu 5K VND mà
P/S: Cảm ơn bác vụ tiếng kêu bên phụ, phải nói TAY bác TO thật :D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Vâng ! Em đã nói chuyện với bác KV, bác ấy đã nói với em "vậy mà tui cứ tưởng.....". Như em đã nói ở trên, từ trụ A đến trụ C có 3 cái "đồng xu 5 nghìn", bên trong có 3 cái bu-lon để bắt 01 cái túi khí kéo dài từ trước tới sau, thế nên người ta mới gọi nó là túi khí kiểu rèm (curtain) mà các bác . Không những Hyundai mà các hãng khác cũng làm như vậy, các xe xịn hơn thì thêm túi ở cạnh ghế cho các hàng ghế phía sau, túi khí bảo vệ đầu gối .......thì số lượng mới tăng lên trên 6 chiếc . Hyundai SF và Hyundai Cooc-xê bất kỳ thị trường nào cũng chỉ có tối đa 6 túi khí.

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

He he vậy box này lại có thêm 1 chuyên gia nữa rồi các bác , thx bác HD230LI đã bổ xung kiến thức cho anh em.

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53

Bac AnPhu oi cho minh hoi santa fe nhap tu My miinh muon mua lam sao day? minh trong sai gon!

Tập Lái
12/11/07
22
0
0

Các bác ơi em đang nghiên cứu xe nên hỏi, mấy cái túi khí đó để làm gì nhỉ??

Tập Lái
12/11/07
22
0
0

Bác Kiến Vàng ơi, máy dầu đi có kêu ko? bác cho anh em một số coments về điểm mạnh, điểm yếu của thằng SF máy dầu này đi (kinh nghiệm thực tế bác đã từng trải ấy nhé). Thanks

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

theo ý kiến của e thì bác nên làm em máy dầu vi những lý do sau:
1./ Hyundai là cty đóng tàu nổi tiếng trên thế giới nê
n kinh nghiệm chế tạo về mày dầu sẽ ưu việt hơn máy xăng.
chế tạo máy dầu phức tạp hơn máy xăng, máy móc phải tốt hơn hơn máy xăng vì cơ cấu hoạt động của máy dầu khắc nghiện hơn => máy dầu bền hơn máy xăng
các bác đừng so sánh với máy dầu của xe tải vì nó ko được bảo trì cẩn thận và thường xuyên chở quá tải.
vì nhà em có xe tải xe 2,5 tấn nhưng luôn chở khoảng 3,5 T nên máy mau tả vì phải kéo thêm trọng tải
, VN mình đa số mua xe tải cũ từ các nước khác( công nghệ cũ) nên ồn và nhiều khói là đúng rồi nên đừng so Santa Fe với xe tải nhé các bác!!!

2/Cộng nghệ thì Hyundai mua các linh kiện của nước nổi tiến như Đức, đầu phun của hãng Bocs....
sẽ ko thua bất cứ hãng nào trên thế giới về công nghệ. Về kiểu dáng thì rất nam tính, hình như Design tại Ý ???( vụ Design sale nói thế cái này em ko rõ)

3/Rất kinh tế, nếu các bác mua chạy >5 năm em thì coi như tiền chêch xăng với dầu đủ để bác mua thêm chiếc Innova

nhất là những lúc kẹt xe hàng giờ trên đường thì bác sẽ thấy ít đau mông hơn
vì bóp bác nằm túi sau mà

vài dòng ý kiến mong bác sớm có xe