Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Chào các bác, sau khi đọc được bài báo về việc người dân ở chợ tân tiến ( Dinh Thầy Thím) đánh khách mua hải sản, tôi đã chủ động chạy từ sài gòn về Lagi để tìm hiểu người dân thì biết sự thật như sau:

Người bán hải sản tên người địa phương hay gọi là bé, bán hải sản ở chợ tân tiến ( đối diện Dinh Thầy Thím) - không phải tại cam bình ( 2 nơi này cách nhau 25km)
Tin theo các báo
Khi chị Mỹ Hòa và 2 người bạn đi cùng mua hải sản của người dân bán ở khu vực bãi biển để thưởng thức thì phát hiện số hải sản vừa mua bị cân thiếu
Có người bị cân thiếu từ 4 kg chỉ còn 2 kg <= ko chính xác vì người mua hải sản không có cân mang theo, sao biết chính xác,Cái này là sự nghi ngờ của chị Mỹ Hoà và bạn

Sự việc được thuật lại từ người dân và khách đi chợ như sau
Chị Hoà nghi ngờ cân thiếu nên tỏ vẻ thách thức, rồi cãi nhau, nói là có quen báo chí nên sẽ phản ảnh nơi này để không còn bán được cho ai nữa, sau đó thì được biết là chị hoà và các bạn tỏ vẻ thách thức người bán ( khi này cãi nhau đã nảy lửa) và có tát chị bé 1 cái. Nên sau đó, các tiểu thương là bạn của chị bé gần đó mới vào đánh chị hoà và các bạn

P/s: Từ trước đến giờ, việc tại các khu du lịch, việc gian lận cân là ko thiếu, ngay cả các nhà hàng lớn ở sài gòn. Tại lagi, ngay từ cam bình hay tân tiến, chưa bao giờ xảy ra tình trạng đánh khách như vậy. Việc chị hoà bị đánh có 1 phần lỗi từ chị vì chị thách thức, xem thường người dân ở đây. Sự việc nếu đơn giản, chị có thể gọi cho ban quản lý chợ để cân tiêu chuẩn lại. Việc cân thiếu là không hiếm gặp, kể cả mũi né, nha trang, đà nẵng. Nếu mọi người bình tĩnh, nhẹ nhàng với nhau, chắc chắn sẽ không có ẩu đả.

Chân thành cám ơn

Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Việc tìm hiểu của tôi mang tính cá nhân, và không ủng hộ bên nào cả, tuy nhiên việc khách hàng sau khi bị đánh đã có báo chí đăng khá nhanh, như vậy chứng tỏ có sự quen biết với báo chí 1 chút. Tôi mong muốn có 1 cái nhìn từ 2 phía, chứ ko phải từ 1 phía