Thảo Luận Chung Sự việc đau lòng

Hạng B2
14/5/16
360
474
63
28
Sự việc xảy ra khoảng 11h30 ngày 20/10, cụ bà Cao Thị Nghĩa (70 tuổi, Q12, TP.HCM) dắt xe qua đường Tô Ngọc Vân thì đúng lúc xe tải mang BKS 51D-171.82 đi tới cuốn cả người và xe vào gầm khiến cụ tử vong tại chỗ. Sau khi nhận tin báo, lực lượng chức năng có mặt giải quyết sự việc, dùng xe cẩu nâng xe tải để đưa thi thể nạn nhân ra ngoài.

Khuyến cáo các bác nên cân nhắc trước khi xem.

• Like
Reactions: DriveSafe and VNET
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Mong cụ yên nghỉ. Bà cụ qua đường bất cẩn lại gặp bác tài xe tải chủ quan đềpa không nhìn gương cầu, chắc đã tới số :(

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Thật là đâu xót,tài xế chắc mãi nhìn đt nên mới xảy ra sự việc đau lòng như trên.

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Tội cho cả ba...
Anh tài xế trong 1 phút bất cẩn đã gây ra 1 tai nạn chết người dù lỗi của anh chỉ khoảng 30%, nhưng ai kêu anh ko chịu quan sát khi đề pa làm chi. Anh lái xe ở VN lâu rồi mà anh còn không biết ở VN hay có mấy người luồn lách qua đường như vậy sao? Tôi biết trách anh sao đây khi theo luật giao thông VN thì người qua đường có thể qua đường ở bất cứ nơi nào bất kể có hay hay không có vạch kẻ đường cho người đi bộ.
Chủ xe cũng khổ, trong 1 phút chút chốc bất cẩn của tài xế, đã làm gần trăm củ ra đi mà còn dính dáng đến pháp luật và chiếc xe về sau.
Bà ve chai thì đã mất mạng, vì những sai lầm trong suy nghĩ và thiếu sót trong kiến thức về luật. Nhưng làm vạ lây thêm người khác như thế thì thật không hay.

Cái này không phải em ác mồm, nhưng anh em lái xe cũng gặp mấy bà ve chai đẩy xe đạp này đi ẩu tả, bang bang qua đường quốc lộ hoài. Mấy đường như Phạm Văn Đồng, Xa Lộ Hà Nội mấy bả cũng đẩy xe băng băng bang ngang qua đường hoài chứ đâu. Mạng mấy bả có tiếc gì đâu, chỉ khổ cho ai va chạm với mấy bả thôi.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Bà cụ rơi vào điểm mù của tài xế. Tội nghiệp bà cụ nhưng tài xế xe tải đáng thương hơn

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
14/5/16
360
474
63
28
Thật là đâu xót,tài xế chắc mãi nhìn đt nên mới xảy ra sự việc đau lòng như trên.
Dạ chắc ko phải đâu anh ạ.
Ai lại nghĩ rằng cụ bà sẽ dắt xe đi qua như vậy.
Em nghĩ nếu như bác tài để ý gương phụ thì sự việc đau lòng này sẽ ko xảy ra.
Điểm mù chết người

• Like
Reactions: DUYWIN
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Đôi lúc không thể tin được, tội nghiệp Bà cụ dắt xe ngay điểm mù của xe tải. Ai cũng có lỗi cả.
Thành thật chia buồn với gia đình của người đã khuất !!!

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Tội cho cả ba...
Anh tài xế trong 1 phút bất cẩn đã gây ra 1 tai nạn chết người dù lỗi của anh chỉ khoảng 30%, nhưng ai kêu anh ko chịu quan sát khi đề pa làm chi. Anh lái xe ở VN lâu rồi mà anh còn không biết ở VN hay có mấy người luồn lách qua đường như vậy sao? Tôi biết trách anh sao đây khi theo luật giao thông VN thì người qua đường có thể qua đường ở bất cứ nơi nào bất kể có hay hay không có vạch kẻ đường cho người đi bộ.
Chủ xe cũng khổ, trong 1 phút chút chốc bất cẩn của tài xế, đã làm gần trăm củ ra đi mà còn dính dáng đến pháp luật và chiếc xe về sau.
Bà ve chai thì đã mất mạng, vì những sai lầm trong suy nghĩ và thiếu sót trong kiến thức về luật. Nhưng làm vạ lây thêm người khác như thế thì thật không hay.

Cái này không phải em ác mồm, nhưng anh em lái xe cũng gặp mấy bà ve chai đẩy xe đạp này đi ẩu tả, bang bang qua đường quốc lộ hoài. Mấy đường như Phạm Văn Đồng, Xa Lộ Hà Nội mấy bả cũng đẩy xe băng băng bang ngang qua đường hoài chứ đâu. Mạng mấy bả có tiếc gì đâu, chỉ khổ cho ai va chạm với mấy bả thôi.

Lời của bác quá chuẩn!