Hạng C
17/7/08
824
14
18
Em xin thay mặt CT HungHaNoi lập ra thớt này nhằm mục đích chỉ để chia sẽ về kinh nghiệm lái xe, bảo dưõng xe, những vướng mắc khó nói về vợ 2 sẽ được chia sẽ trong thớt này và quan trọng nhất là mục lên đời cho vợ 2 từ nội y cho đến ngoại y. Còn mọi vấn đề trên trời dưới đất hàng ngày thì mong các bác cứ post bên thớt "Wagon: Tụ tập và chuyện trên trời dưới đất". Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/7/08
824
14
18
Re:Su - Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời

Em xin khai phá trước tiên. Em thấy thích cặp mắt vợ 2 của 1 bác ngoài bắc, ko biết làm thế nào, bác nào thích thì cùng em nghiên cứu cái này ah.

Cặp mắt em nó đây ah

Đây nữa

Còn đây là đèn trong xe, màu xanh này đẹp ghê, ko biết gắn khó ko nhỉ

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Cặp đèn xe mình đang chờ lấy, cũng làm tương tự nhưng phần chóa làm hơi lâu chỉ sợ xi không đẹp thôi nhưng hi vọng là ok, Thứ 7 này lấy kịp sẽ sâu hàng cho các bác.
Nhắc lại các bác nào có ý định làm đèn chổ ổ khóa thì báo trước để mua nguyên vật liệu nhé,
@ chủ thớt: chừng nào gắn trợ lực vậy???

Hạng C
17/7/08
824
14
18

Em thích đèn đó, nhưng chỉ thích phần viền trên thôi, nhìn giống con BMW Seri 5 vậy đó. Nhưng cái đó làm nhiều tiền ko bác Nhím.
Thứ 7 này em gắn, em post thông tin qua thớt kia rồi mà

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL

hoangnhimgia nói:
Nhắc lại các bác nào có ý định làm đèn chổ ổ khóa thì báo trước để mua nguyên vật liệu nhé,

Em đăng ký làm cái đèn ổ khóa, chắc tuần sau làm bác nhỉ, ngày mai em đi Long Hải rồi. Em muốn làm đèn ổ khóa đó sáng khi mở cửa và tự tắt sau 1 thời gian, bác nghiên cứu giúp em nhé, vì xe em có khi đắp chiếu cả tháng thì sợ hết bình mất.

Hạng C
17/7/08
824
14
18

hunghanoi nói:
hoangnhimgia nói:

Em đăng ký làm cái đèn ổ khóa, chắc tuần sau làm bác nhỉ, ngày mai em đi Long Hải rồi. Em muốn làm đèn ổ khóa đó sáng khi mở cửa và tự tắt sau 1 thời gian, bác nghiên cứu giúp em nhé, vì xe em có khi đắp chiếu cả tháng thì sợ hết bình mất.

Em đăng ký làm đèn nhưng nó chỉ sáng khi ko có chiều khóa trong ổ thôi, chứ để sáng suốt thì em cũng chết. Xe em cũng hay đắp chiếu giống bác Hung

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL

trieu thuy nói:
hunghanoi nói:
hoangnhimgia nói:

Em đăng ký làm đèn nhưng nó chỉ sáng khi ko có chiều khóa trong ổ thôi, chứ để sáng suốt thì em cũng chết. Xe em cũng hay đắp chiếu giống bác Hung
Xe bác đắp chíêu suốt, tức là thường xuyên ko có chìa khóa trong ổ ---> sáng liên tục còn gì, thông thường thời gian chìa khóa nằm trong ổ không nhiều nên để sáng luôn cũng được mà.

Hạng C
20/8/10
606
125
43

em thấy làm đèn cho sáng dưới chân là tiện lắm đó

Hạng B2
24/6/10
347
86
28
LLQ P8 Q. Tân Bình

em thất đơn giản nhất là gắn thêm cái đèn pin nhỏ vô chùm chìa khóa giống của bác Bratino là ngon nhất, sáng trưng luôn, soi chỗ nào cũng được

Hạng F
11/1/10
6.130
60.028
113

nguoinongdan nói:
em thất đơn giản nhất là gắn thêm cái đèn pin nhỏ vô chùm chìa khóa giống của bác Bratino là ngon nhất, sáng trưng luôn, soi chỗ nào cũng được

linh tinh rồi! đừng làm ng ta mất hứng.
@nhím: hôm nào làm giúp mình đèn led trần trước và sau nhé. Đèn vàng nhìn thấy ko đã lắm.
@thompson: gắn luôn đèn sau đi. Hôm trước mình rớt tờ 5k ở băng sau mà phải đốt tờ 50k để tìm đấy.

Last edited by a moderator: