Hạng B2
10/7/09
316
2
0
35
thompson nói:
Hai Nguyen nói:
Dễ mà bác, đổ dung dịch xúc rửa vào, cho chạy máy 1 lúc, rồi xả hết ra, rồi cho nước làm mát vào

Em chỉ biết chỗ đổ vào chứ không biết chỗ để xả ra. Có cần phải chui xuống gầm xe không bác?

Có một con ốc xả (nguyên bản là bằng nhựa) ở đáy két nước mà bác. Bác cúi xuống thật thấp là tìm được, và cần thao tác nhẹ nhàng với con ốc này đấy nhé.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chào các bác buổi sáng.
V2 của em buổi sáng đề máy lên ra khói trắng là sao vậy các bác. Em để cho nổ máy một hồi thì thấy có nước trong ống pô chảy ra nữa, nếu chạy khoảng vài KM thì hết hiện tượng này. Không biết bị gì đây. Chắc bữa nào phải đưa bả vào SG cho vào bác Phuoc84 kiểm tra sức khỏe tổng quát quá!!!.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/1/10
2.720
5.453
113
Phan Thiết- Bình Thuận
choixongxu nói:
Chào các bác buổi sáng.
V2 của em buổi sáng đề máy lên ra khói trắng là sao vậy các bác. Em để cho nổ máy một hồi thì thấy có nước trong ống pô chảy ra nữa, nếu chạy khoảng vài KM thì hết hiện tượng này. Không biết bị gì đây. Chắc bữa nào phải đưa bả vào SG cho vào bác Phuoc84 kiểm tra sức khỏe tổng quát quá!!!.
Bác xù ơi, vậy là xe bác còn kín hơi và ở xứ lạnh thì buổi sáng khi nổ máy ngoài chảy nước ở Pô thì khói trắng bác thấy đó chỉ là hơi nước thôi!

Hạng F
11/1/10
6.130
59.650
113
Tình hình là Cụ tịt thấy anh em làm đèn led vào công tơ mét thích quá chịu ko nỗi nên hôm qua đã tháo banh cái đồng hồ ra rồi. Hôm qua đã mua xong vật tư, đang dự định nhờ Tư chạy vào sáng T5 này. Anh em nào rảnh thì chạy qua chổ nhà Cp lúc 9h00, anh cũng định làm mấy món. <span style=""color: #ffff99;"">trước khi bán</span> :D

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Sao ko qua Q7 lun đi các bác, chỗ em có 1 khu đất trống gần cạnh công viên rất mát mẻ vào buổi trưa trời mưa thì ko sợ ướt.

Hạng D
18/10/10
1.263
346
83
Các bác vui lòng chỉ giúp em cách cà số máy với, nó ở khuất khó thao tác quá các bác ơi.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
hienkts nói:
Các bác vui lòng chỉ giúp em cách cà số máy với, nó ở khuất khó thao tác quá các bác ơi.
Bác chạy đến chỗ rửa xe, chạy xe lên chỗ để rửa khi đó mình mới thấy được vị trí số máy để cà được.
Còn không chỉ cho bác cách này là cách của đại gia hay làm là: tại nơi đăng ký có mấy chú cò hay lượn qua lượn lại quanh đấy, đưa ra 50K là mấy chú ấy làm ngay cho bác, khỏi vất vả :D

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
bluestar2009 nói:
thompson nói:
Hai Nguyen nói:
Em bị 1 lần, đang đi thì thấy báo lên mức H, đỗ lại rồi vừa chạy vừa theo dõi đến cty. Gọi ông bảo trì đội xe kiểm tra hộ thì thấy gần cạn nước, xin mấy chai lavie đổ vào.

Hôm sau mua dung dịch xúc két nước, xúc rửa xong, lại đổ nước làm mát pha sẵn (mầu xanh) , chạy ổn định đến khi bán, kekeke

Basc cho em hỏi xúc két nước dễ không Bác. HUm nào rảnh chắc em vệ sinh tắm gội lại cái két nước rùi mua cái chai dung dịch gì đó đổ vào cho nó pro tí.

Chú ý: Cá biệt có trường hợp két cũ quá, sau khi súc bằng dung dịch thì ... lủng luôn các bác nhé :D
Cái dung dịch đó không có tội, chỉ tại cái két thôi ạ.

Có khi nào sau khi đổ dung dịch vào thì em được 1 cái két nước mới không Bác. Thế thì thích nhể kekeke

Hạng F
11/1/10
6.130
59.650
113
hienkts nói:
Cám ơn bác, em thích tự cà cho V2 cơ.
Cà số máy của SW rất khó vì vị trí khuất ko nhìn được. Hôm trước ở Nha trang, nguyên cái hội cà số ko làm được phải chạy đến gara có cầu. Mà số nhìn ko rõ.

Vào 282 NTL thì 30s, 20k. Số đẹp như qua PS.

Bác muốn thì em chỉ, theo hướng tay trái của Tư chạy, chổ cái nắp nhớt máy, thọc tay xuống là vị trí của số máy. Phải dùng giấy có keo dán chặt vào mới cà được.

Last edited by a moderator: