Hạng C
6/6/11
850
2.440
93
Anh tặng luôn đi anh. Chứ loa màng giấy kén người chơi lắm.
P/s Sẵn quảng cáo luôn. Mềnh có một cặp bookshelf màng giấy độc nhất vô nhị tại VN. Hàng hãng nha, ko phải DIY. Củ Vifa nha.
Ý kiến anh hay quá! Cảm ơn anh!
P/s: Anh tặng em cặp Bookshelf này em càng cảm ơn anh nhiều!

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Anh tặng luôn đi anh. Chứ loa màng giấy kén người chơi lắm.
P/s Sẵn quảng cáo luôn. Mềnh có một cặp bookshelf màng giấy độc nhất vô nhị tại VN. Hàng hãng nha, ko phải DIY. Củ Vifa nha.
Bác ơi, loa màng giấy dùng cho ô tô đang được nhiều người tìm mua vì nó cho chất âm tốt hơn một số loa có màng được cấu tạo bằng vật liệu khác. Đơn cử là loa JBL màng giấy, Made in Mexico, tháo ra từ Toy Venza, Lexus đang được ưa chuộng. Bác có thể hỏi @Miền Thảo Mộc thì rõ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Miền Thảo Mộc
Hạng C
17/4/15
523
20.800
93
Bác ơi, loa màng giấy dùng cho ô tô đang được nhiều người tìm mua vì nó cho chất âm tốt hơn một số loa có màng được cấh tạo bằng vật liệu khác. Đơn cử là loa JBL màng giấy, Made in Mexico, tháo ra từ Toy Venza, Lexus đang được ưa chuộng. Bác có thể hỏi @Miền Thảo Mộc thì rõ!
Phong trào DIY thôi. Như trước đây lùng mua loa Sony tháo máy tivi Trinitron 25, 29 inch vậy. Bán cả triệu đồng cặp. Hết phong trào thì bán chẳng ai mua.
Loa màng giấy dãi tầng thấp không đủ, dãi trep cũng vậy luôn. Nên nó đòi hỏi kỹ thuật đóng thùng nguyên bản cực tốt mới ra được chất âm. Vì vậy khi nghe loa màng giấy thùng nguyên bản và thùng đóng DIY sẽ .....một trời một vực. Chưa tính tới bộ phân tầng.

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Phong trào DIY thôi. Như trước đây lùng mua loa Sony tháo máy tivi Trinitron 25, 29 inch vậy. Bán cả triệu đồng cặp. Hết phong trào thì bán chẳng ai mua.
Loa màng giấy dãi tầng thấp không đủ, dãi trep cũng vậy luôn. Nên nó đòi hỏi kỹ thuật đóng thùng nguyên bản cực tốt mới ra được chất âm. Vì vậy khi nghe loa màng giấy thùng nguyên bản và thùng đóng DIY sẽ .....một trời một vực. Chưa tính tới bộ phân tầng.
Mình đang nói về loa ô tô bác ạ!

Hạng C
17/4/15
523
20.800
93
Mình đang nói về loa ô tô bác ạ!
Cũng vậy thôi. Bộ phân tầng của ....xe Lexus nó khác xe khác. Anh lắp cái loa màng giấy Lexus vô xe khác là,,,,trớt quớt liền nghe.

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Cũng vậy thôi. Bộ phân tầng của ....xe Lexus nó khác xe khác. Anh lắp cái loa màng giấy Lexus vô xe khác là,,,,trớt quớt liền nghe.
Có đầy đủ bộ phân tần luôn nhé bác!
Bộ phân tần là đi theo bộ loa được lắp trên chiếc xe chứ không liên quan gì đến chiếc xe đó.

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Cảm ơn anh Ng.!
Em vốn nghèo, tiết kiệm, sửa đồ cũ, mua đồ thanh lý... anh biết rồi. :D
Giờ mua loa của anh, rồi cặp cũ cũng lại mang đi sửa, không lẽ vứt đi.. hihi.
OK, anh!
Chỉ muốn cung cấp thêm ít thông tin là 2 cặp loa mình để giá 1.2tr thôi! Loa đồng trục /coaxial, có loa treble ở giữa. Hàng mới 100% còn nguyên hộp chưa xài nhen.

Attachments

Chỉnh sửa cuối: