Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ổ khóa xe mình nói chung hoạt động đang ổn chỉ là hơi khựng một tý trên hành trình mở lên ON (do tuổi xe đã gần 30). Mình là chủ mình biết ý vặn nhẹ bình thường nhưng hơi lài lài một tý là qua êm... Hôm rồi cho mượn, người lạ không biết ý và không "tinh tế" nên đã vặn ngáy sao đó giờ ổ hóc kẹt sượng không trả về OFF bình thường được nữa. Chỉ tắt ở tình trạng phải hơi mạnh tay và mớm mớm tý à. Nó có thể tự trả lên ON nấc 1 bất cứ lúc nào khi rung động thân xe...
Có bác nào bị thế này chưa? Có biết thợ khóa ô tô nào thành thạo vụ này xin được chia sẻ với...!?
P/S: do là mình không muốn thay ổ khác và cũng do là muốn giải pháp tiết kiệm nên mới đăng bài này.
Cảm ơn các bác xem bài và chia sẻ thông tin...
Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa...
Sửa ổ khóa xe hơi bị hóc...

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Ổ khóa xe mình nói chung hoạt động đang ổn chỉ là hơi khựng một tý trên hành trình mở lên ON (do tuổi xe đã gần 30). Mình là chủ mình biết ý vặn nhẹ bình thường nhưng hơi lài lài một tý là qua êm... Hôm rồi cho mượn, người lạ không biết ý và không "tinh tế" nên đã vặn ngáy sao đó giờ ổ hóc kẹt sượng không trả về OFF bình thường được nữa. Chỉ tắt ở tình trạng phải hơi mạnh tay và mớm mớm tý à. Nó có thể tự trả lên ON nấc 1 bất cứ lúc nào khi rung động thân xe...
Có bác nào bị thế này chưa? Có biết thợ khóa ô tô nào thành thạo vụ này xin được chia sẻ với...!?
P/S: do là mình không muốn thay ổ khác và cũng do là muốn giải pháp tiết kiệm nên mới đăng bài này.
View attachment 2624502
thay xe ngay và luôn anh ơi, hỏi hồi cũng đến đó thôi...

Hạng C
3/5/10
687
4.200
93
View attachment 2624502
Rẻ & an toàn nhất là anh tháo cái ổ khóa ra đem ra thợ khóa sửa rồi về lắp lại. Các dòng xe đời Tống này tháo lắp ổ khóa khá dễ.

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Hình như anh @Hcivic ở gần Thủy Trúc cafe ?
Ngay ngã 5 đài Liệt sỹ Ung Văn Khiêm - QL13 - Nguyễn Xí có anh Hùng ( em ko có số ĐT ) .
Hoặc anh Hiếu 118 Nguyễn Xí ( 0938 777 577 ) .
Hoặc anh Đức 429A Huỳnh Văn Bánh , Phúc Nhuận , ngay ngã 4 với Lê Văn Sỹ ( 0972 807080 ) .