Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Sửa rotyn càng A của Cruze

Hạng B2
24/5/08
282
18
18
Tinh hình là em rotyn càng A của con Cruze nhà em hơi bị rơ thui, em tính thay mà giá chát quá nên chuyển qua phương án sửa em nó.
Chiều nay em có ghé qua cửa hàng Quang Vũ ở gần góc An Dương Vương và Huỳnh Mẫn Đạt hỏi thì bác chủ nói là nếu rơ nhẹ thì sửa dc, nặng thì bó tay..
Các bác cho em hỏi là nếu sửa thì đi có ok ko? Có bác nào sửa thì cho em xin ý kiến với... Thx các bác.

Hạng D
19/10/09
4.732
14.271
113
Tel : 0949999684 .
Nếu em đi xe thì mấy cây rotuyn trụ nên thay cho nó chắc và phải thay hàng chất lượng.Em đã từng chứng kiến 1 chiếc LS400 nó tuột đầu rotuyn trụ,càng chữ a nó xọc vào mâm.May thay chạy trong hẻm từ nhà ra.Nói chung đi xe hơi mấy cái này không nên đợi nó nằm đường rồi mới sửa được bác.EM khuyên bác nên sửa chữa tử tế đi cho nó lành.

• Like
Reactions: meocon07
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em khuyên bác nên thay mới đi. Giá nguyên cái càng A trong hãng tầm 4tr còn bên ngoài gần 3tr thì phải. Cái trụ rotuyn đã bị rơ không nên sửa hoặc phục hồi vì nó sẽ không bền và nguy hiểm khi đi đường xấu hoặc cao tốc.

Một lưu ý khác khi bác thay cái càng A là khi siết cái cục cao su giằng trên sườn xe (khi làm bác sẽ biết) thì lúc đó bánh xe phải ở trạng thái chịu tải (thường là đậu trên cầu chỉnh thước lái chứ không phải cái dàn nâng đỡ bằng sườn xe) rồi mới siết cái cục cao su đó. Nếu làm sai sau này cái cục cao su đó sẽ bị vỡ vì nó bị xoắn quá mức... mà cục cao su đó không bán rời, nó đi theo cái càng chữ A luôn.

Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Xe của em cung bị hư cuc cao su rotuyn mà bác thợ bảo không sao không cần phải thay. Chỉ có điều đi nghe cụp cụp khó chịu tý thôi