Hạng B2
5/11/05
179
24
18
Chỗ sửa xe tay ga đời mới ở TP. HCM đáng tin cậy!!!

Các bác hầu hết ở đây đều chơi xe tay ga thi ít nhiều gì cũng có lúc hư cái này hỏng cái kia . Mà các loại xe ga hiện nay như @,Dylan ,SH,SHi thì hầu như không có hãng bảo hành sửa chữa chính hiệu như bên Italia mà chỉ là đa số các thợ của các tiệm sửa xe Honda tự mày mò rồi tìm hiểu để sửa chữa thế thôi . Mà theo em biết thì hình như các chỗ sửa xe tay ga hiện nay , mỗi chỗ chỉ chuyên trị 1 loại bệnh cho xe tốt , chứ ít có chỗ nào có thể chửa bá bệnh cho xe .

Vậy các bác ở đây đã từng đi đến những chỗ nào , chữa bệnh gì cho xe tốt , hoặc chỗ nào có thể chửa bách bệnh thì có thể chia sẽ với bà con ở đây để chúng ta đều có thể tìm đúng thầy trị bệnh cho con xe yêu dấu của mình.

Theo em thấy thì chỗ Địa ở gốc Nguyễn Du - Trương Định cũng là nơi chửa được rất nhiều bệnh nhưng tụi thợ ở đây thì làm hơi ẩu , và nói chung có vẻ không cần khách cho lắm ........

Còn các bác thấy sao , xin mời góp ý kiến...........

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Sứa xe tay ga đời mới ở TPHCM , chỗ đáng tin cậy!!!

địa hả.bác gan đó.đưa xe cho mấy thằng thợ đó đục.trừ ông địa sửa thôi.không thì phắn.vào đó chỉ tổ nó chém.SG e kô rõ chỗ nào sửa ngon.NChí thanh cũng ok tuỳ bác quen thôi.còn kí con thì phải phải rành.lơ mơ là nó cứa bác cũng chả biết.e thì cứ tiệm sửa xe tay ga gần nhà mà tiến. Tiệm bèo nhưng hoàn toàn an tâm.không sợ làm gà.:D
các bác ra kí con sửa tay ga nhớ dọ giá trước nhá.ở đó toàn là hoạ sĩ đại tài cả đấy

• Like
Reactions: kunkunkun
Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Em có biết một chỗ, trên đường Võ Văn Tần sửa ngon mà rẻ nữa ( kg biết fải wen hay kg mà nó lấy rẻ ). Từ Hồ Con Rùa đi xuống, wa góc ngã tư VVT và CMT8 chừng 20m, bên tay trái. Tiệm sửa xe nó nằm kế bên tiệm Internet a các bác.

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: Ricky_do

Em có biết một chỗ, trên đường Võ Văn Tần sửa ngon mà rẻ nữa ( kg biết fải wen hay kg mà nó lấy rẻ ). Từ Hồ Con Rùa đi xuống, wa góc ngã tư VVT và CMT8 chừng 20m, bên tay trái. Tiệm nó nằm kế bên tiệm Internet a các bác.
cái tiệm kế hẻm ăn uống võ văn tần phai ko bác?rất ít khi nào em thấy xe tay ga sửa ở đó

• Like
Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Bác Southsun , bác hay sửa ở đâu vậy? Chỉ cho em biết vài chỗ đi

• Like
Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

có một tiệm chuyên trị sửa xe tay ga nằm ở ngả 5 chuồng chó!:D. Kế bên chổ mấy *** đứng để thổi!:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

sao bác biết hay thế, tôi vẫn đi xe ...không ga bác à [8D]

Trích đoạn: dylan_1509

Các bác hầu hết ở đây đều chơi xe tay ga ....

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Bác Southsun , bác hay sửa ở đâu vậy? Chỉ cho em biết vài chỗ đi
em thuộc dạng người ko yêu xe cho lắm thành ra hiếm khi đi sửa lắm bác ơi,chỉ thay nhớt thay nước thôi hihi

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Theo em thấy thì chỗ Địa ở gốc Nguyễn Du - Trương Định cũng là nơi chửa được rất nhiều bệnh nhưng tụi thợ ở đây thì làm hơi ẩu , và nói chung có vẻ không cần khách cho lắm ........

Tiệm Địa này sửa rất mắc & ẩu lắm !
E hay sửa ở tiệm Thành Trung - 335 Lê Văn Sỹ P.1 Q.TB. Trong trường hợp xe bị ban dọc đường (vd đề mãi ko nổ máy -> hết bình) thì bác có thể gọi (08)-9912056 hoặc 0903788168 gặp Thành, sẽ có thợ đến tận nơi sửa xe - kéo xe bác về tiệm. Giá cả theo e chấp nhận được. Ở đây chuyên về xe tay ga bác ạ !

• Like
Reactions: Dung Nguyen
Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Trích đoạn: southsun

cái tiệm kế hẻm ăn uống võ văn tần phai ko bác?rất ít khi nào em thấy xe tay ga sửa ở đó

Em mới sửa con Ét sì hát của em ở đó xong bác ạ, đại tu máy ( do hồi đó em độ máy tùm lum nên h phải làm lại ) nhưng nó làm xong nhìn máy đẹp lắm, y như Jin mà máy chạy nhẹ nữa. Làm xong máy, chỉnh bình xăng, thay bac đạn, bố thắng, và nhiều thứ lặt vặt mà nó lấy em có 1t2, SH giá đó là rẻ lắm lắm so với tụi Địa rồi bác ạ

• Like
Reactions: votranphu