Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Mình lấy Forester bản Eyesight vào tháng 9/2022, đến giờ chạy cũng được gần 4.000km. Tết vừa rồi có đi Đà Lạt 1 tuần. Nói chung xe AWD nên chạy leo đèo khá ok, tuy nhiên toàn phải để chế độ S, chứ chạy chế độ I thì thua. Riêng về đèn lái LED chiếu sáng thì khá yếu, đèn LED gầm thì chỉ trang trí cho vui chứ không sáng được bao nhiêu. Các bác trong group cho ý kiến nên lắp bóng đèn gì thay thế cho bóng đèn lái LED có sẵn. Đèn gầm có thể thay thế cho sáng hơn được không ? Chi phí 2 món đó khoảng bao nhiêu ? Xin cảm ơn

Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giùm địa chỉ nào uy tín ở quận 7 để lắp camera hành trình và cảm biến áp suất lốp với ah. Thanks.

Hạng B2
5/11/14
207
86
28
41
Khắc Trung Auto nhé bác, địa chỉ cụ thể thì lên google search.

Tập Lái
28/6/23
1
0
1
33
Mình vừa bảo dưỡng 1400km cho Forester 2017, tổng chi phí khoảng 1tr6 cụ Hồ, mắc hay rẻ thế các bác ? Thời mình còn chạy xe cỏ Tucson thì hình như mắc hơn gấp đôi

View attachment 776543
ú ớ b ơi, b có còn ở manila không ạ? mới 6 năm trôi qua, mong là b vẫn ở để e hỏi thăm xem b sửa xe ở đâu. e đang định thay má phanh :D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.135
113
Mình vẫn ở Manila thôi nhưng trải qua 3 đời xe khác rồi, mình làm gì thì cứ vào hãng thôi, tui làm ở Manila Bay hoặc trên đường C5-Pasig. Ae bên này lương cao nên cứ tìm dịch vụ tốt nhất thôi, lên Skyway toàn phang 100 thì cứ an toàn là trên hết

ú ớ b ơi, b có còn ở manila không ạ? mới 6 năm trôi qua, mong là b vẫn ở để e hỏi thăm xem b sửa xe ở đâu. e đang định thay má phanh :D

• Like
Reactions: mazda6.
Tập Lái
4/5/13
2
1
1
Mai 9-11h 23/10 em lên PVT Gò Vấp đây Bác kiểm tra vụ lắc lư
Bác chia sẻ kết quả kiểm tra và xử lý nhe! Mình chạy xe đời 2020, khi đi qua mấy chỗ gồ ghề cũng bị lắc và dội lên ghế rất dữ, chạy cung đường nào mà gồ ghề nhiều là bị ê cả người! Hỏi tổng đài thì họ bảo xe thiết kế như vậy, bảo hỏi mấy anh kỹ thuật trong xưởng bảo dưỡng để họ hỗ trợ cho!

• Like
Reactions: tom79
Tập Lái
25/8/23
1
0
1
36
Hi các bác, nay em vừa chạy thử con Forester mà hoang mang quá. Em thấy như sau:
1. Xe thoáng rộng rãi, tầm nhìn tốt
2. Máy êm
3. Khung gầm ổn, cứng cáp
Nhưng:
4. Ngồi hàng ghế sau lắc ngang khá nhiều => Cái này em hơi lo lắng, sợ cả nhà ngồi đường dài say xe
5. Treo bồng bềnh, khi qua mố cầu dập tắt giao động chậm => Cái này em thực sự không thích lắm

Em mới chạy thử thời gian ngắn nên không đánh giá được hết mà thấy 2 điểm (4) và (5) thật sự không ưng lắm. Có cách nào khắc phục 2 điểm trên không các cụ nhỉ?
Cũng kết Su nhưng nếu không khắc phục được thì thật sự hơi khó chốt :(

Hạng B2
24/2/14
399
607
93
Bác chia sẻ kết quả kiểm tra và xử lý nhe! Mình chạy xe đời 2020, khi đi qua mấy chỗ gồ ghề cũng bị lắc và dội lên ghế rất dữ, chạy cung đường nào mà gồ ghề nhiều là bị ê cả người! Hỏi tổng đài thì họ bảo xe thiết kế như vậy, bảo hỏi mấy anh kỹ thuật trong xưởng bảo dưỡng để họ hỗ trợ cho!
Không giải quyết được gì. Mấy anh thợ lên chạy thử thì nói không phát hiện gì bất thường…co thể do a đi xe cao chưa quen bla bla…; cố vấn dịch vụ thì nói cái này em có nghe khách nói nhưng cũng tùy người cảm nhận.
Anh có thể lắp thử thanh cân bằng xem thế nào …em cũng không chắc (?)….
Vậy đó và mình chịu đựng cho tới bây giờ…quen luôn rồi! Chỉ tội người ngồi sau, đi đèo thì thôi luôn…tập xác định