Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Subaru Outback 2.5i-S Retrofit

Hạng C
2/3/14
636
489
63
Xin chào các bác, chẳng là em lấy xe Subaru Outback được gần 1 năm. Nay tìm thấy được vài món đồ chơi chính hãng định nhập về làm thử. Em muốn hỏi qua là có bác nào đã làm thử và thành công chưa. Đây là danh sách em dự định sẽ làm:
1. Gương chiếu hậu chống chói kèm la bàn (http://subaruonlineparts.com/subaru-outback-auto-dimming-mirror-with-approach-light-p-3707.html)
2. Gương chiếu hậu ngoài có đèn (http://subaruonlineparts.com/subaru-outback-auto-dimming-mirror-with-approach-light-p-3707.html)
3. TPMS (phần này em chưa biết sẽ làm sao...)
Em cũng muốn hỏi thêm là nếu gắn các món này vào thì có mất bảo hành không? Nếu không thì em sẽ ưu tiên làm mục 1 và 2 trước vì hướng dẫn cũng không quá khó. Mong các bác góp ý cho em với ạ

• Like
Reactions: AntoniPham
Tập Lái
25/10/13
12
9
3
Đăk Lăk
Quan điểm của em sau khi nghiên cứu lắp một số đồ cho em outback của em.
1. Gương chống chói trong xe thì em làm đủ cách rồi, nhưng vẫn chưa lắp được, vì chân gương ní khác, chỉ có cách mua trên ebay hàng china, chứ em có nhập 1 bộ như bác rồi, cả gương audi rồi, chân gương subaru outback quái lắm.
2. Vụ đèn gương hậu ngoài, em có biết khả năng không lắp được. Em chưa thử nhưng thấy không cần thiết lăm.
3. Áp xuất lốp, bác làm bộ steel mate, đủ loại, mà có chính hãng tại Việt Nam, tuy hàng china, nhưng em sử dụng con xe cũ em 4 năm hư chi mô, con outback e cũng 1 năm rồi, vẫn chạy tốt.

• Like
Reactions: DP and phatlp
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Xin chào các bác, chẳng là em lấy xe Subaru Outback được gần 1 năm. Nay tìm thấy được vài món đồ chơi chính hãng định nhập về làm thử. Em muốn hỏi qua là có bác nào đã làm thử và thành công chưa. Đây là danh sách em dự định sẽ làm:
1. Gương chiếu hậu chống chói kèm la bàn (http://subaruonlineparts.com/subaru-outback-auto-dimming-mirror-with-approach-light-p-3707.html)
2. Gương chiếu hậu ngoài có đèn (http://subaruonlineparts.com/subaru-outback-auto-dimming-mirror-with-approach-light-p-3707.html)
3. TPMS (phần này em chưa biết sẽ làm sao...)
Em cũng muốn hỏi thêm là nếu gắn các món này vào thì có mất bảo hành không? Nếu không thì em sẽ ưu tiên làm mục 1 và 2 trước vì hướng dẫn cũng không quá khó. Mong các bác góp ý cho em với ạ
Em đi FXT nên cũng chưa dám trả lời bác 9 xác nhưng FXT e gắn gương chống chói rồi, đèn kính hậu thì chưa. Khi bác mua đồ online nhớ chú ý mua theo part của xe cho thị trường châu âu( MIV nhập xe về VN ),hệ thống điện giữa xe Us khác xe EU nên nhiều thứ kg gắn qua lại đc cho nhau. TPMS thì bác xài steelmate là ok rồi, nên xài loại gắn trong tiện lợi hơn. A e subies thường gặp để trao đổi việc up đồ cho xe, nếu bác ở SG thì pm số đt e sẽ hẹn bác khi có dịp trao đổi bên ngoài nhiều hơn. P/s: em quảng cáo tý, a e trên Os có hội SSC ( SaiGon Subies Club) mời bác tham gia luôn:3dcuoi:

Hạng C
2/3/14
636
489
63
1. Gương chống chói trong xe thì em làm đủ cách rồi, nhưng vẫn chưa lắp được, vì chân gương ní khác, chỉ có cách mua trên ebay hàng china, chứ em có nhập 1 bộ như bác rồi, cả gương audi rồi, chân gương subaru outback quái lắm.
2. Vụ đèn gương hậu ngoài, em có biết khả năng không lắp được. Em chưa thử nhưng thấy không cần thiết lăm.
3. Áp xuất lốp, bác làm bộ steel mate, đủ loại, mà có chính hãng tại Việt Nam, tuy hàng china, nhưng em sử dụng con xe cũ em 4 năm hư chi mô, con outback e cũng 1 năm rồi, vẫn chạy tốt.
Nếu vậy thì khó quá bác nhỉ, chắc Part bên US không phù hợp cho Su của Nhật rồi... Để em thử tìm part từ Nhật xem sao.
Còn về mục 3 thì em tính làm của chính hãng Su luôn không biết đc không, về cái đấy thì chưa thấy hướng dẫn nên em chưa biết sao. Chủ yếu muốn DIY thôi :)

Hạng C
2/3/14
636
489
63
Em đi FXT nên cũng chưa dám trả lời bác 9 xác nhưng FXT e gắn gương chống chói rồi, đèn kính hậu thì chưa. Khi bác mua đồ online nhớ chú ý mua theo part của xe cho thị trường châu âu( MIV nhập xe về VN ),hệ thống điện giữa xe Us khác xe EU nên nhiều thứ kg gắn qua lại đc cho nhau. TPMS thì bác xài steelmate là ok rồi, nên xài loại gắn trong tiện lợi hơn. A e subies thường gặp để trao đổi việc up đồ cho xe, nếu bác ở SG thì pm số đt e sẽ hẹn bác khi có dịp trao đổi bên ngoài nhiều hơn. P/s: em quảng cáo tý, a e trên Os có hội SSC ( SaiGon Subies Club) mời bác tham gia luôn:3dcuoi:
Em cảm ơn bác nhiều. Bác Amavong chắc cũng bị như bác nói rồi, parts cho thị trường US chắc là không tương thích, để em tìm thử bên Nhật hoặc Châu Âu xem sao. TPMS em sẽ từ từ tính thêm :)
Em có gia nhập S.O.G trên fb, mà chưa có hoạt động gì nhiều, em ở SG bác ạ

Hạng C
2/3/14
636
489
63
Hôm nay em kiểm tra lại xe thử thì đúng như bác nói
1. Hệ thống điện em nghĩ là như nhau, cắm vào vẫn dùng được, vẫn chung jack kết nối, quan trọng là khác cái ngàm để bắt lên kính, hàng US ở dưới tròn, trên vuông, còn OB do MIV nhập thì ngàm gương lại tròn
2. Cái này thì hên xui, em chưa biết lắp được hay không
3. Tạm gác lại luôn ạ
P/s: em có tìm hiểu qua mấy trang bán part bên Châu Âu, đa phần toàn là đồ chơi ngoại thất và mang tính trang trí là nhiều, với giá cả thì quá đắt so với US :(

Hạng C
2/3/14
636
489
63
Bác thử order cái này về dùng thử ạ: https://subaruparts.com/parts/2016/...cleid=456463&diagram=7527310&diagramCallOut=9
Cái phần số 9, base, em nghĩ thay cái này vào sẽ gắn được gương

Tập Lái
25/10/13
12
9
3
Đăk Lăk
Bác thử order cái này về dùng thử ạ: https://subaruparts.com/parts/2016/Subaru/Outback/2.5i Premium?siteid=218240&vehicleid=456463&diagram=7527310&diagramCallOut=9
Cái phần số 9, base, em nghĩ thay cái này vào sẽ gắn được gương
Món số 9 em cũng có luôn rồi bác, nhưng vấn đề tháo chân cũ, gắn chân mới e thấy không an tâm, nhiều xe khi thây dán,đã bị rớt, nên em đang có một kế hoạch làm nhưng chưa thành công, nếu thành công em sẽ báo bác.còn ấp xuất lốp, bác chơi steel mate ok lắm

• Like
Reactions: phatlp