Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Tôi thì hơi khác, xe nào cũng lái qua (mỹ, nhật, pháp, ý, ....khá nhiều hiệu), trừ hàn mà thôi, nhưng cuối cùng tôi vẩn chọn Đức, bởi vậy mới kỳ lạ. Thêm một bài cho chủ thớt

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Tuy sở thích mỗi người thôi bán , Maz6 không ngôi chung mâm đc nhưng doanh số vẫn trên Ác Cọt đấy thôi bác
Chỉ ở đất nc dạng thế giới thứ 3, họ mới mua Maz nhiều hơn các hãng Nhựt khác.
Điển hình ở Mẽo thị trường to oạch ấy dá Mazda6 luôn lún (rẻ) hơn Cam-Cọt cả 2k $ mờ bọn mẽo nhợn vưỡn cứ nhè cam-cọt mà tán, vại bọn 4 bẩn bên nớ toàn lũ dốt đặc đúng hok bác!?

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Chỉ ở đất nc dạng thế giới thứ 3, họ mới mua Maz nhiều hơn các hãng Nhựt khác.
Điển hình ở Mẽo thị trường to oạch ấy dá Mazda6 luôn lún (rẻ) hơn Cam-Cọt cả 2k $ mờ bọn mẽo nhợn vưỡn cứ nhè cam-cọt mà tán, vại bọn 4 bẩn bên nớ toàn lũ dốt đặc đúng hok bác!?
Bác nói chính xác quá , nếu ở Mỹ e sẽ mua Cam ngay , nhưng bác nên hiểu con Cam mỹ nó khác xa con Cam LD của Việt Nam , con Cam LD nó cũng cùi bắp y như con mazda6 e đi thì mắc gì e bỏ ra thêm vài trăm củ để lấy nó , bởi vậy mới nói mỗi người mỗi sở thích . Ví dụ cụ thể là con Ác Cọt ai cũng đánh giá cao hơn Cam đó thôi , nhưng khi mua xe lại cầm tiền đi mua Cam đấy thôi , mỗi người mỗi sở thích , e thì thích phục vụ e , ko thích cái kiểu giữ giá bán ko lổ đâu .

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác nói chính xác quá , nếu ở Mỹ e sẽ mua Cam ngay , nhưng bác nên hiểu con Cam mỹ nó khác xa con Cam LD của Việt Nam , con Cam LD nó cũng cùi bắp y như con mazda6 e đi thì mắc gì e bỏ ra thêm vài trăm củ để lấy nó , bởi vậy mới nói mỗi người mỗi sở thích . Ví dụ cụ thể là con Ác Cọt ai cũng đánh giá cao hơn Cam đó thôi , nhưng khi mua xe lại cầm tiền đi mua Cam đấy thôi , mỗi người mỗi sở thích , e thì thích phục vụ e , ko thích cái kiểu giữ giá bán ko lổ đâu .
Nhưng ở Mỹ lại thích một là lexus hai là mer mới khổ, nói chung là mê xe Đức hơn

• Like
Reactions: LienVu
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Nhưng ở Mỹ lại thích một là lexus hai là mer mới khổ, nói chung là mê xe Đức hơn
E cũng như bác , nếu có nhìu tiền e sẽ nghĩ ngay tới Đức là Mer , ko mê Lexus

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
E cũng như bác , nếu có nhìu tiền e sẽ nghĩ ngay tới Đức là Mer , ko mê Lexus
Hiện đang sở hữu 2 chiếc PASSAT (AT/MT) và CORSA (MT), do đó tôi đã có sự so sánh, coi như cùng đời, có thể đây là lựa chọn của tôi dành cho xe "bình dân" không đắt tiền, không rẽ lắm, và nhất là độ an toàn khá lớn dành cho xe Đức

• Like
Reactions: LienVu
Tập Lái
28/7/17
38
9
8
42
Nơi không có xe bus
Thế có khi nào bạn của bác có nghĩ lỡ bị nạn mà túi khi không bung..hoặc khung xe quá yếu đến nỗi phải nát bét chưa..
Đúng là người việt mình luôn mua xe theo số đông..chỉ thích ăn chắc mặc bền..chỉ cần đủ dùng,có cái xe che nắng mua là đủ..đây là những yêu cầu của xe thế kỉ 18-19..còn bây giờ là sắp thế kỉ 22..chiếc xe phải là smart car,nó phải tiện nghi,đẹp và an toàn,không chỉ phải bền hơn mà còn phải tiện ích hơn...và phải cực kì an toàn
Em chỉ chia sẽ khách quan như thế thôi, em đang chạy Fortuner bản dầu thấy cũng không đến nổi vì em chạy cũng cẩn thận. Mình cứ lo phần mình chạy thật an toàn trước đã, còn việc mua xe thì tuy hỉ ở sự lựa chọn của các bác. Tai nạn thì là điều không tránh khỏi nên em ko bàn tới nhiều vì xe nào cũng bẹp dí thôi :D