Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Em kể các bác nghe, e ở tỉnh phía Bắc, hàng xóm nhà e thì mấy nhà công chức, quân đội,... 100% xài Toyota, mặc dù ở tỉnh em ko có showroom toy. Bà cô hàng xóm nói với em là xe Toy đầu tiên là bán lại giữ giá, rồi xe lành, dễ sử dụng, lên mấy xe hiện đại khó sử dụng, e chạy chiếc BT50 bà đó thích xe gầm cao lắm nhưng ít lái xe nên ko dám đi xe cao. Thực tế là họ coi xe như tài sản ( sự đầu tư thông minh ), chẳng bù e xe đi về vạ vật xước nhằng nhịt, đi cả tháng mời rửa đc 2 lần là nhiều :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
họ mua họ trả tiền xòng phẳng chứ có quỵt ai đâu mà bác nể hay không nể.
Mình chả có tiền vẫn vay Bank mua xe. Mà giờ mới mua được năm, cày đủ trả nợ rồi. Mình vay 70% đây. Dù có đủ tiền mình vẫn vay Bank. Vì số còn lại mình mang đi kd thì đủ trả Bank và dư luôn. Mình chả thấy vay Bank có lỗi gì trong việc phục vụ bản thân mình cả. Cho nên cũng ko cần bác ấy nể. Hề.

Hạng B1
27/7/13
51
139
33
Em kể các bác nghe, e ở tỉnh phía Bắc, hàng xóm nhà e thì mấy nhà công chức, quân đội,... 100% xài Toyota, mặc dù ở tỉnh em ko có showroom toy. Bà cô hàng xóm nói với em là xe Toy đầu tiên là bán lại giữ giá, rồi xe lành, dễ sử dụng, lên mấy xe hiện đại khó sử dụng, e chạy chiếc BT50 bà đó thích xe gầm cao lắm nhưng ít lái xe nên ko dám đi xe cao. Thực tế là họ coi xe như tài sản ( sự đầu tư thông minh ), chẳng bù e xe đi về vạ vật xước nhằng nhịt, đi cả tháng mời rửa đc 2 lần là nhiều :D
Có thể a xem xe là phương tiện, bề ngoài ko quan trọng nhưng sử dụng thường xuyên mà tháng rửa xe 2 lần thì dơ quá

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Có thể a xem xe là phương tiện, bề ngoài ko quan trọng nhưng sử dụng thường xuyên mà tháng rửa xe 2 lần thì dơ quá
Dạ xe e chạy chở hàng đi suốt cũng ít thời gian bác ah, nhiều lúc đang đi muốn ghé rửa xe 15-20p cũng khó.

• Like
Reactions: innova082013
Hạng C
28/2/12
555
788
93

Đọc còm thấy toát lên ý: người khác là cục đất, chỉ bạn mới là người tiêu dùng thông minh. hic

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
11/4/10
1.516
3.086
113
TP.HCM
Em thì lấy làm lạ là bạn của Bác chủ là người có thu nhập khủng mà chịu đi chiếc xe cà tàng Vios, người chết rồi có mang theo tiền được đâu?! Tiếc thay ! Tiếc thay! Hì..hì.. Bạn của Bác là nhân tài, hẳn là người có ích cho xh, nhưng lại xem nhẹ tính mạng của mình & người thân.. ( em xin lỗi các Bác nào đang sở hữu xe Vios nhé..em ko có ý xem thường, nếu yêu thích xe Toy thì làm con Luxus, thu nhập khủng mà lo gì?!)..em chỉ thật lòng thắc mắc vậy thôi..

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/7/17
9
7
3
34
Chắc có bùa mê gì đấy , vợ chồng e trước khi mua xe nghiên cứu nào là cx 5 , tucson , mazda 6 ... cuối cùng lại chốt altis , ra showroom đắn đo thế nào lại lấy yaris bởi vì nó có màu đỏ và nút start stop ......... đến giờ cũng ko hiểu vì sao

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em thì lấy làm lạ là người có thu nhập khủng mà chịu đi chiếc xe cà tàng Vios, người chết rồi có mang theo tiền đrược đâu?! Tiếc thay ! Tiếc thay! Hì..hì.. Bạn của Bác là nhân tài, hẳn là người có ích cho xh, nhưng lại xem nhẹ tính mạng của mình & người thân.. ( em xin lỗi các Bác nào đang sở hữu xe Vios nhé..em ko có ý xem thường)..em chỉ thật lòng thắc mắc vậy thôi..
Khiếp, bác nói nghe ghê người làm em nhìn mấy người đi xe Vios cứ nghĩ họ sắp chết hết cả.
Ghê quá đi bác ơi, thôi em không dám nghĩ nữa.
Mai bữa theo lời bác nếu đi taxi khi họ tới nếu là Vios kêu đổi sang Morning hay i10 cho chắc ăn bác hỉ?