Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Sức hút mãnh liệt của Thánh...
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân... Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo.[pagebreak][/pagebreak]

Em có một câu chuyện như sau:

Thằng bạn em, giám đốc công ty, thu nhập khủng, cả hai vợ chồng vừa lấy bằng lái xong, quyết tâm lấy 1 chiếc tầm 1 tỷ. Vợ thì nhất định phải xe nào gầm cao như xe anh Tucson2009 cơ, chồng thì gật gù rồi bắt đầu xem xét: "Hyundai Creta nhỉ? Cũng hay! hay là Honda CRV ta? Đẹp thế! Anh thấy Nissan X-trail cũng very good mà..." Nói chung là các thể loại, rồi bắt thằng em đây ngồi phân tích rã họng ra.

Hôm sau lại "Ford Focus trông dễ thương, Mazda3 nhìn sang ghê"..., thằng em lại phải lái xe đưa vợ chồng nó đi vòng vòng xem xe.

Và cuối cùng, hai vợ chồng nó ôm tiền ra mua Toyota Vios

Thế nên em đã hiểu tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo...
Là vì nó lành, nó bán lại được giá, nó là Tô dzô ta, nó là Wave Alpha trong lũ xe máy...
Bạn mình ơi, bạn cứ đi Wave Alpha suốt đời cho lành nhá...

Buồn ơi là sầu!

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân...
Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo
Thằng bạn em, giám đốc công ty, thu nhập khủng, cả hai vợ chồng vừa lấy bằng lái xong, quyết tâm lấy 1 chiếc tầm 1 tỷ. Vợ thì nhất định phải xe nào gầm cao như xe anh Tucson2009 cơ, chồng thì gật gù rồi bắt đầu xem xét: "Hyundai Creta nhỉ? Cũng hay! hay là Honda CRV ta? Đẹp thế! Anh thấy Nissan X-trail cũng very good mà..." Nói chung là các thể loại, rồi bắt thằng em đây ngồi phân tích rã họng ra.
Hôm sau lại "Ford Focus trông dễ thương, Mazda3 nhìn sang ghê"..., thằng em lại phải lái xe đưa vợ chồng nó đi vòng vòng xem xe.
Là vì nó lành, nó bán lại được giá, nó là Tô dzô ta, nó là Wave Alpha trong lũ xe máy...
Buồn ơi là sầu!
Thích gầm cao sao bạn bác lại chọn Vios???

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân...
Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo
Buồn ơi là sầu!
Gì chứ mấy người kiểu này em gặp nhiều rồi bác à...... Bàn xe tiền tỉ cuối cùng như bác nói la vác tiền đi mua con Vios! Nếu có yêu " Thánh" thì tầm cũng Camry 2.0 ít ra còn có gì đó để nói về họ!....Có xe rồi mai mốt đến bàn tán đi ăn nhậu nào là nhà hàng, quán bar nào đó xịn xịn đẳng cấp nhằm để khoe của..... cuối cùng cũng lý do này nọ rồi thôi thống nhất ra mẹ nó quán mì gõ đầu xóm ăn đại cho xong về ngủ sớm để ngày mai còn phải đi cày có tiền nộp hàng tháng cho Bank vì mới trả tiền để rước Thánh Vios có 30% hà....!?!

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
e thì truok khi trã lời câu hỏi nên mua xe j thì e sẽ hỏi ngược lại : " có nhiu xiền ròy ? mua góp hay tiền tươi ? sau này muốn bán lời hay lỗ ? " sau khi nghe xog hợp lý thì tư vấn típ ko thì cafe nói dốc cho làh

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Gì chứ mấy người kiểu này em gặp nhiều rồi bác à...... Bàn xe tiền tỉ cuối cùng như bác nói la vác tiền đi mua con Vios! Nếu có yêu " Thánh" thì tầm cũng Camry 2.0 ít ra còn có gì đó để nói về họ!....Có xe rồi mai mốt đến bàn tán đi ăn nhậu nào là nhà hàng, quán bar nào đó xịn xịn đẳng cấp nhằm để khoe của..... cuối cùng cũng lý do này nọ rồi thôi thống nhất ra mẹ nó quán mì gõ đầu xóm ăn đại cho xong về ngủ sớm để ngày mai còn phải đi cày có tiền nộp hàng tháng cho Bank vì mới trả tiền để rước Thánh Vios có 30% hà....!?!
Sao bác rành rọt thế :D

• Like
Reactions: bacai and Huy-BL
Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Khả năng kinh tế của bạn em là có thừa, Camry 3.5 cũng đủ sức hốt bằng tiền mặt 1 lần, không phải vay ngân hàng, mà lại chọn Vios nên em mới bị shock. Có lẽ ngày xưa cuộc sống khốn khó nên người ta phải cân nhắc nhiều thứ, mới có của ăn của để, còn như em kiếm được đồng nào lủm đồng đó, còn thua bạn em nhiều lắm.
Mà nghĩ cũng lạ, hồi mấy năm trước, nó chán chiếc Wave Alpha, muốn đổi xe, cứ nằng nặc đòi chơi chiếc Suzuki Raider trong khi bản thân chưa bao giờ chạy tay côn, chưa bao giờ chạy quá 40km/h, em cản chết cha chết mẹ nó mới đổi ý qua mua Hayate, đúng là không thể hiểu tại sao, he he he