Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
người việt chưa mua xe đã tính tới chuyện bán lại ít lỗ, còn những thứ khác như an toàn - tiện dụng xếp sau bét.
Cũng dễ thông cảm thôi mà anh.
Dân mình còn khổ quá mà, giờ cốt lo ăn no mặc đủ chứ chưa dám mơ ăn ngon mặc đẹp. Hàng ngày vật lộn mưu sinh có được chiếc xe là quý lắm rồi, những options khi nào khá hơn tính sau.
Những người hay chửi, đả kích nhưng thực tế bản thân họ cũng phải tính toán đủ thứ. Ngay như những người có xe sang (không tính những người dư tiền mua xe siêu sang) khi mua xe họ cũng phải tính toán chi phí xăng cộ, bảo trì bảo dưỡng... nữa là dân ít tiền. Đồng tiền do lao động mà có thì mọi người phải tính thôi. Mỗi người một cách tính riêng cho phù hợp, chẳng có ai bảo mình khôn hơn người khác được.
Phải vậy không anh?

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Để đây và không nói gì!
http://tieudung24h.vn/o-to---xe-may...c-te-phu-phang-cua-toyota-viet-nam-17754.html

Mong là Toy VN sẽ làm đc nhg gì sếp Tổng đã phát biểu. Lợi dụng và coi thường dân Việt lâu quá rồi, đã đến lúc phải thay đổi thôi!
Bác nào giải thích giùm em "an toàn phù hợp" là sao trong câu phát biểu dưới đây của ông tổng Toy VN
"Với mục tiêu dẫn đầu trong an toàn, chúng tôi luôn nỗ lực mang đến những chiếc xe tốt nhất với tính năng an toàn phù hợp nhất cho khách hàng"
Nghe có vẻ phân biệt đối xử ở đây.

• Like
Reactions: Joan_tèo
Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Bác nào giải thích giùm em "an toàn phù hợp" là sao trong câu phát biểu dưới đây của ông tổng Toy VN
"Với mục tiêu dẫn đầu trong an toàn, chúng tôi luôn nỗ lực mang đến những chiếc xe tốt nhất với tính năng an toàn phù hợp nhất cho khách hàng"
Nghe có vẻ phân biệt đối xử ở đây.
Xứ Mẽo tính mạng là trên hết, xứ Vịt tiền là trên hết. Toy đã nghiên cứu thị trường VN đủ lâu để làm sao người chết mà xe ít hư hỏng nhất để còn bán lại. Phù hợp là như vậy chứ seo nữa anh !!!

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Cũng dễ thông cảm thôi mà anh.
Dân mình còn khổ quá mà, giờ cốt lo ăn no mặc đủ chứ chưa dám mơ ăn ngon mặc đẹp. Hàng ngày vật lộn mưu sinh có được chiếc xe là quý lắm rồi, những options khi nào khá hơn tính sau.
Những người hay chửi, đả kích nhưng thực tế bản thân họ cũng phải tính toán đủ thứ. Ngay như những người có xe sang (không tính những người dư tiền mua xe siêu sang) khi mua xe họ cũng phải tính toán chi phí xăng cộ, bảo trì bảo dưỡng... nữa là dân ít tiền. Đồng tiền do lao động mà có thì mọi người phải tính thôi. Mỗi người một cách tính riêng cho phù hợp, chẳng có ai bảo mình khôn hơn người khác được.
Phải vậy không anh?
Uh, ai thích gì mua nấy, tuỳ hoàn cảnh, ghét nhất đã k để ý đến mà lại còn cứ đi khều người khác, cứ như lựa chọn của mình là nhất, để nghe chửi, hỉ?

Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Má ơi, lần đầu tiên 1 cái Topic do em mở đầu đã kéo được 3 trang, em vô cùng đội ơn các bác, he he he...
Em nghĩ có lẽ mình nên stop here để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, chứ cái chuyện này mà nói thì chắc tới tết Ma Rốc quá.
Một lần nữa, chân thành biết ơn các bác đã hưởng ứng topic của em!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Má ơi, lần đầu tiên 1 cái Topic do em mở đầu đã kéo được 3 trang, em vô cùng đội ơn các bác, he he he...
Em nghĩ có lẽ mình nên stop here để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, chứ cái chuyện này mà nói thì chắc tới tết Ma Rốc quá.
Một lần nữa, chân thành biết ơn các bác đã hưởng ứng topic của em!
Chúc mừng anh mở thớt được nhiều người tham gia.
Qua 3 trang anh đã hết "buồn ơi là sầu" chưa?
Hay lại "buồn ơi là sầu" thêm?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân...
Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo
Thằng bạn em, giám đốc công ty, thu nhập khủng, cả hai vợ chồng vừa lấy bằng lái xong, quyết tâm lấy 1 chiếc tầm 1 tỷ. Vợ thì nhất định phải xe nào gầm cao như xe anh Tucson2009 cơ, chồng thì gật gù rồi bắt đầu xem xét: "Hyundai Creta nhỉ? Cũng hay! hay là Honda CRV ta? Đẹp thế! Anh thấy Nissan X-trail cũng very good mà..." Nói chung là các thể loại, rồi bắt thằng em đây ngồi phân tích rã họng ra.
Hôm sau lại "Ford Focus trông dễ thương, Mazda3 nhìn sang ghê"..., thằng em lại phải lái xe đưa vợ chồng nó đi vòng vòng xem xe.
Và cuối cùng, hai vợ chồng nó ôm tiền ra mua Toyota Vios
Thế nên em đã hiểu tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo...
Là vì nó lành, nó bán lại được giá, nó là Tô dzô ta, nó là Wave Alpha trong lũ xe máy...
Bạn mình ơi, bạn cứ đi Wave Alpha suốt đời cho lành nhá...
Buồn ơi là sầu!
Mình cũng có thằng bạn.....nhờ tư vấn mua loa âm thanh nghe nhạc...giới thiệu...nào là Infinity + JBL....toàn hàng hiệu...xong nó kể: hôm trước có nghe loa Bose nhà ông bạn hay quá....ô..thế thì mày nghe Bose đi cho lành....đừng chơi JBL hay infinity chi cho mắc....hehehehe....mua xe là ý thích cá nhân mỗi người...nhưng dạng bạn của Pác...thì mình không bao giờ tư vấn chi cho mệt...mất thời gian...chỉ cần cu hàng xóm chạy wave tào khen xe nào...là họ ok ah....heheheh

Tập Lái
3/7/17
12
5
3
43
Giống mình quá đi mua xe 7 chỗ huyndai cũng thích honda cũng thích kia cũng thích cuối cùng xuống tiền em innova 2017

nản giống bị bỏ bùa.

• Like
Reactions: Kuchjm and NoFear