Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Mà bỏ qua hết tất cả.
K thể phủ nhận xe Toy nó bán đc giá và nhanh hơn dòng xe khác các bác ạ.
Em đăng bán 2 xe cùng đời là Mit Attrage và Vios. Ko đến tuần là bán đc Vios. Còn Mit cả tháng k ai hỏi. Mà Vios bán k bị ép giá. Ác thật.
Nói đúng ra thì xe Toy nó luôn cắt hết option so với xe cùng phân khúc hãng khác. Nhưng có lẻ vì thế nó rất là dễ sửa, chi phí phụ tùng thấp, bảo trì bảo dưỡng rẻ. Mấy cái này phải công nhận.
Giờ hãng khác muốn bán như Toy thì cứ làm theo bài đó. Mà chắc cả 5 thập kỷ nữa quá.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác nào giải thích giùm em "an toàn phù hợp" là sao trong câu phát biểu dưới đây của ông tổng Toy VN
"Với mục tiêu dẫn đầu trong an toàn, chúng tôi luôn nỗ lực mang đến những chiếc xe tốt nhất với tính năng an toàn phù hợp nhất cho khách hàng"
Nghe có vẻ phân biệt đối xử ở đây.
Đúng rồi an toàn phù hợp nhất cho khách hàng là chuẩn .... Khách hàng là CHỦ XE chứ có nói là tài xế & khách ngồi xe đâu ???? Họ nó chỉ chuẩn tới chuẩn !

Em mua xe xem từ M3 K3 Focus Altis Innova Nissan.... cuối cùng lấy Focus ... lý do nhà em tiền không nhiều nhưng nhớ lời ba má dặn mạng mình là quan trọng nhất ... nên mua Ford ...

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Ngoài chuyện bán được giá, còn có một dạng người nữa mua toyota là những người không siêng bão dưỡng, không quan tâm đến xe lắm, chỉ yêu cầu lên xe la nó chạy tới nơi, ổn định không hư hỏng lặt vặt. Nhất là ở tỉnh xa mà không có đại lý chính hãng:p

Hạng B1
11/10/16
81
52
18
44
Nói chi với mấy người chua mua xe đã tính chuyện bán. Ăn chơi cứ phải nhích, thích con nào mua con đó, chán bán, mua con khác...
Đại gia là phải tính vầy:
ví dụ mua xe 1 tỷ chẳng hạn. Chạy 3 năm bán lỗ 400 triệu luôn. (Ví dụ nhe các bác).
nếu trong 3 năm đó mà không có xe, đi thuê 500 nghìn/ngày (cũng là ví dụ nên giá được được tí): 500 nghìn x 1095 ngày (3 năm) = 547.500.000 vnđ.
tính ra sau 3 năm chạy, bán xe vẫn còn 147.500.000vnd, dùng để đổ xăng, phí, ...
như vậy mua xe theo kiểu đại gia tính đâu có lỗ, mà xe mới vẫn đi đều đều

Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
Việc của bác là tư vấn khi họ hỏi. Bác thích trả lời hay ko là ở bác. Còn họ có vui vẻ với lựa chọn của bác hay lựa chọn của họ thì đấy là việc của họ có gì đâu mà bác sầu. Người có 100 triệu nghĩ khác người người có 1 tỷ và càng khác người có có nhiều chục, trăm tỉ. Nên kệ thiên hạ mua xe nào bác ơi. Quan trọng là mình chọn xe nào CHO MÌNH thôi hê hê

• Like
Reactions: Daewoo