Chà Tguan bé tí mà 5 + 2?

Có thay đổi kích thước gì không?
Tiguan mẫu mới, nghe đồn giá tầm dưới 1.7 tỏi, tháng 03/2018, có gì mới em thông tin bác ngay nhé
Sức mua ôtô trong nước tăng trở lại, hàng loạt xe mới trình làng

Có cùng thắc mắc.
Thế quái nào mà 1.0, 1.2L mà tiêu thụ nhiên liệu bằng mấy ông 2.0L :v
chắc bác viết bài cộng thêm 2 lít so với điều kiện đường sá chuẩn ở nước ngoài để phù hợp với thực tế ở VN đấy

• Like
Reactions: Bù Tọt
Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Lúc nào cũng hoạt động 90 100% công suất thì 9.2 lít là đúng rồi, mà vào đường thực tế thì bác cứ cộng thêm 2 lít

mà đâu nhất thiết cứ máy phải nhỏ lại thì mới tiết kiệm nhiên liệu hơn đâu, hic hic
Nhưng mà có gì đó sai sai ở đây Bác ạ. i10 ngoài mua tiêu dùng cá nhân thì phần lớn xe này chạy kinh doanh mà Bác. Mức tiêu hao như zậy mà chạy KD chắc sớm dẹp cty luôn quá. :(

Nhưng mà có gì đó sai sai ở đây Bác ạ. i10 ngoài mua tiêu dùng cá nhân thì phần lớn xe này chạy kinh doanh mà Bác. Mức tiêu hao như zậy mà chạy KD chắc sớm dẹp cty luôn quá. :(

Em không tin rằng cứ máy nhỏ là ăn ít xăng đâu, mà đây lại là công nghệ truyền thống MPI, hộp số ít cấp, số vòng tua từ 3500 - 4000 vòng/phút để đạt mô men xoắn cực đại thì cũng không ấn tượng lắm so với các xe dùng chung công nghệ nên khó lòng mà tiết kiệm nhiên liệu như mong đợi

Anh chị em nào đã và đang dùng Morning, i10, Vios, Polo, ... cho em được khai sáng mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế với ạ
Sức mua ôtô trong nước tăng trở lại, hàng loạt xe mới trình làng