Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Vâng bác, nếu giờ em thoát trực tiếp chủ đầu tư do quá hạn deadline thì lãi tầm 120tr, mà đầu tư vào SAV hơn 1 năm rưỡi qua lỡ mất bao cơ hội sinh lời khác :(
Sao mình mua chênh 400 đây.hic, nhưng so vs hàng CĐT thì còn rẻ hơn 200 nên mới mua xong là có người trả chênh 100. Chắc căn nhỏ dễ thanh khoản hơn. Bạn mình còn hỏi mua dự án nào vậy, chủ cũ lụm 400 ngon ơ.
Bác mua chênh 400 thì em thấy bác hơi hấp tấp, nói thì đừng buồn bởi vì hàng sang nhượng giá mềm như bác này kêu thậm chí có lúc đầy đống căn bằng giá gốc (sau 1 năm ôm). Mua hàng No chỉ có đc kinh nghiệm sau 1 lần va vấp mới biết cách tìm căn rẻ.
Căn của bác Gà 8x này là thuộc loại giá gốc rẻ nhất trong các căn còn lại ( rẻ hơn từ 2-5tr so vị trí hướng viêw khác). Kinh nghiệm là tất cả các căn nằm góc trong tay ôm chữ L, hướng viêw TB và ĐB là có giá rẻ nhất, lại nhìn sang đc trung tâm SG nên là căn tốt nhất. Các hướng còn lại thì tính ra giá gốc quá đắt từ lúc mới mở bán 34-38tr/tim tường/giao cơ bản. Cộng đủ lãi trong thời gian chờ đợi 3 năm thì tiền lãi chia đều chắc cũng tầm 3-6tr/m2 nữa + thêm hoàn thiện để ở đc cũng từ 3-6tr/m2 thì tính tổng giá căn hộ cũng ngang bằng Vista Vedge, ngang những căn rẻ Sadora, ngang EH....

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Bác mua chênh 400 thì em thấy bác hơi hấp tấp, nói thì đừng buồn bởi vì hàng sang nhượng giá mềm như bác này kêu thậm chí có lúc đầy đống căn bằng giá gốc (sau 1 năm ôm). Mua hàng No chỉ có đc kinh nghiệm sau 1 lần va vấp mới biết cách tìm căn rẻ.
Căn của bác Gà 8x này là thuộc loại giá gốc rẻ nhất trong các căn còn lại ( rẻ hơn từ 2-5tr so vị trí hướng viêw khác). Kinh nghiệm là tất cả các căn nằm góc trong tay ôm chữ L, hướng viêw TB và ĐB là có giá rẻ nhất, lại nhìn sang đc trung tâm SG nên là căn tốt nhất. Các hướng còn lại thì tính ra giá gốc quá đắt từ lúc mới mở bán 34-38tr/tim tường/giao cơ bản. Cộng đủ lãi trong thời gian chờ đợi 3 năm thì tiền lãi chia đều chắc cũng tầm 3-6tr/m2 nữa + thêm hoàn thiện để ở đc cũng từ 3-6tr/m2 thì tính tổng giá căn hộ cũng ngang bằng Vista Vedge, ngang những căn rẻ Sadora, ngang EH....
Ko buồn bác ơi, vì mình có bạn làm sale bên Nổ nhờ nó kiếm mấy tháng rồi hên mới có căn giá tốt thanh khoản nhẹ nên mình mới quất. Chênh cao vì nghe nó nói căn này hồi mở bán của hàng tặng cho khách VVIP nên lúc đó giá rất rẻ chứ mình mua chưa đầy 1 tháng đã có người trả chênh mà mình ko bán (vì m thích vị trí vs ở tầng cao view đẹp) là bác biết giá vẫn còn hời rồi. Với nếu mấy bác đầu tư lướt lát gì đó thì m nghĩ nên mua căn dt nhỏ sẽ dễ thanh khoản hơn. Nhưng thường thì mấy căn này khó mua thì phải

Hạng B2
5/4/16
110
328
63
44
Em cũng nghĩ như bác nên chọn căn này, hơn nữa lại là căn góc 3 mặt thoáng, có thêm cả phòng phụ để làm việc hoặc làm kho (phòng phụ nhưng vẫn có đủ cửa sổ thoáng). Mấy căn khác hướng view sông thôi mà mắc hơn 2-5tr em thấy phi lý sao ấy ;)

• Like
Reactions: Tiger7x
Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Em cũng nghĩ như bác nên chọn căn này, hơn nữa lại là căn góc 3 mặt thoáng, có thêm cả phòng phụ để làm việc hoặc làm kho (phòng phụ nhưng vẫn có đủ cửa sổ thoáng). Mấy căn khác hướng view sông thôi mà mắc hơn 2-5tr em thấy phi lý sao ấy ;)
E cũng nghĩ như bác nên chọn căn 79m2 này và chọn tầng vừa đủ để không bị ồn, ko bị bụi mà lại được gió mát và view nội khu (không giống bác chọn tầng cao hehe)

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Cái hạn chế của No làm cho không thể nâng lên gọi là cao cấp được đó là thiết kế không có chỗ giặt phơi. Kiểu đó thì đặt máy giặt, cục nóng ngoài ban công hết, thẫm chí có nhà biến thành cái kho luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Vâng bác, nếu giờ em thoát trực tiếp chủ đầu tư do quá hạn deadline thì lãi tầm 120tr, mà đầu tư vào SAV hơn 1 năm rưỡi qua lỡ mất bao cơ hội sinh lời khác :(
deadline của bác cũng là 31.3 à? CDT đã gửi thông báo gì chưa bác?

• Like
Reactions: BDS_mylove
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Cái hạn chế của No làm cho không thể nâng lên gọi là cao cấp được đó là thiết kế không có chỗ giặt phơi. Kiểu đó thì đặt máy giặt, cục nóng ngoài ban công hết, thẫm chí có nhà biến thành cái kho luôn.
Đúng luôn bác Cọp ơi, thấy layout mấy ông Vn nói chung đều thua mấy anh nước ngoài 1 bậc, rất thích kiểu của anh Kep vs Cap nhưng vị trí ko ok bằng thôi.hic

• Like
Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Có gì khó đâu. Mở rộng phòng tắm chính đặt máy giặt và máy sấy vào đó luôn.

• Like
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Có gì khó đâu. Mở rộng phòng tắm chính đặt máy giặt và máy sấy vào đó luôn.
Chỉ là solution chứ biết sao giờ, cái đáng nói ở đây là truyền thống "thiết kế" cần cách mạng lại của mấy anh Vn.hic
Chán quá ! trên đời còn cái gì vui nữa ko các bác !
Chưa thoát hàng nên chán hả bác.kk